HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cú đâm của thầy Tsuboi!!

Go down 
yuki724
Admin
6 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Quản trị
Admin

Cú đâm của thầy Tsuboi!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 5:03 pm

http://ngoducminh.co.nr
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 10:11 pm

đâm sao hay thế, em đâm hoài mà ko trúng, người ta lách nhẹ kiếm là em miss òi
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 10:19 pm

hình như Tsuboi đấu với master của chúng ta phải không
http://yume.vn/kuroryu
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 11:11 pm

Đọan clip này quay lần giao lưu năm ngóai của HN và HCM , trận đó chà chà ,thầy Tsuboi đâm quá trùi (hình như 3 phát) .Trong kendo tsuki(đâm) là một kỹ thuật vô vô vô cùng cùng khó khó dùng và thi triển .Vì đòi hỏi một môn sinh kendo tập luyện ít nhất 4 năm trở lên mới có thể dùng ,lưu ý là có thể .Còn khi thi triển đây là kỹ thuật tất sát , vì khi tsuki tòan thân lộ sơ hở .Chị Phượng cái này đúng với khẩu hiệu của chị nè :nhanh,độc ,chuẩn.Trong Tsuki yếu tố bất ngờ , nhanh , chính xác là vô cùng quan trọng .Ngòai ra việc nắm bắt thời đểm để tung ra tsuki cũng có một vai trò không nhỏ .Thường tsuki dùng khi đối thủ bất động khá lâu ,nhưng cẩn thận với một cao thủ thì tsuki họ kô dễ đâu còn nếu chưa tập luyện tới nơi mà tsuki thì chỉ tổ mang họa.

Twisted Evil
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 11:17 pm

nó đâm trúng ko sợ, chỉ sợ nó đâm trượt, em bị ăn nguyên 1 cái tsuki ko giáp òi, hix, xuyên wa gaíp, dô cái vèo, nhịn ăn 1 bữa

Sad
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 11:25 pm

Thế nên mới nói :tập 4 năm trở lên mới dùng được .Còn thì CHỈ TỔ MANG HỌA.

Twisted Evil
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 12:37 am

Ờ,thật ra,những người mới tập,họ đâm là nhìn cái mặt biết liền:D ,tay chân co lại,lúc đâm bối rối.hehe
TruongJames
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 3:18 am

James vẫn chưa được học đòn này! ^^ ! Hy vọng sẽ học được. James nhìn thấy trong Video có một Sensei người Nhật hay dậy cơ bản ở lớp thứ 3 ( trước đây có dậy ở lớp thứ 5 ) ^^
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 2:54 pm

Admin đã viết:
Ờ,thật ra,những người mới tập,họ đâm là nhìn cái mặt biết liền:D ,tay chân co lại,lúc đâm bối rối.hehe

Dzữ hôn! Đối phương đeo men mà Admin vẫn nhìn biết rõ cái mặt mới ghê á
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 4:32 pm

em cận nặng vẫn có thể thấy dc,ko biết anh ấy đeo mặt nạ thế nào mà ko thấy mặt đối thủ đc dzị,có lẽ anh ấy ko để ý thì đúng hơn.Hỏi toàn thể anh em đã từng đeo mặt nạ xem.
có lẽ ko để ý,nếu để ý vẫn thấy đc.
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 7:09 pm

Iaiman đã viết:
Admin đã viết:

Dzữ hôn! Đối phương đeo men mà Admin vẫn nhìn biết rõ cái mặt mới ghê á

Trời, bạn tập bao lâu òi á, vậy lúc đánh bạn nhìn vào mắt đối phương hay nhìn vào kiếm á, potay.com.vn
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 7:16 pm

Không sao cả thường không để ý khuôn mặt đối phương mà chỉ nhìn thanh kiếm là một thói quen cuả những người mới tập và điều đó cũng thể hiện bạn rất tập trung khi đánh , nhưng trong kendo bạn phải có một CÁI NHÌN TOÀN DIỆN (hình như gọi là danshin thì phải) nói chung phải bao quát tất cả , có những điểm quan trọng là mũi kiếm , đôi mắt và bàn tay trái , ngoài ra bạn cũng phải quan sát cả đôi chân đối phương , nói chung toàn bộ . Làm sao từ đó bạn có thể hoàn nhịp hay nắm bất tiết tấu cuả đối phương đó là cái quan trọng nhất .

Mad
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 7:58 pm

TrứngThịtKho đã viết:
Không sao cả thường không để ý khuôn mặt đối phương mà chỉ nhìn thanh kiếm là một thói quen cuả những người mới tập và điều đó cũng thể hiện bạn rất tập trung khi đánh , nhưng trong kendo bạn phải có một CÁI NHÌN TOÀN DIỆN (hình như gọi là danshin thì phải) nói chung phải bao quát tất cả , có những điểm quan trọng là mũi kiếm , đôi mắt và bàn tay trái , ngoài ra bạn cũng phải quan sát cả đôi chân đối phương , nói chung toàn bộ . Làm sao từ đó bạn có thể hoàn nhịp hay nắm bất tiết tấu cuả đối phương đó là cái quan trọng nhất .

Mad

Giống như nhà bác TTK nói nè. Tui nhìn paranoma, nhìn toàn cảnh á 12 Nhìn vào mắt sẽ bị mắt đành lừa, nhìn vào kiếm sẽ bị kiếm mị, nhìn vào chân sẽ bị chậm 1/2 nhịp..vân..vân... Thấy tất nhưng chẳng nhìn đâu cả Basketball
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 8:04 pm

hic,nhìn toàn cảnh mà ko thấy dc điều gì thì nhìn làm gì?Thà nhìn như người mới vào.Phải hiểu,nhìn toàn cảnh ở đây là ko bỏ sót bất cứ sơ hở nào của đối phương.Còn chuyện bị kiếm mị hay ko thì do khả năng của mỗi người.Cứ như ttk lúc trước,nhìn toàn cảnh,haha,mỗi lần đối nhấc mũi kiếm là 2 tay chú giơ theo( đừng vội cười ttk,ko ai khá hơn đâu nếu gặp 1 người có khả năng hơn mình).Nhưng giờ thì cậu ta đâu còn bị tình trạng đấy nữa.Còn việc nhìn toàn cảnh thì ai cũng biết từ lúc mới nhập môn.
Nói vậy thôi chứ đánh đừng lo "nhìn toàn cảnh " nhá,ăn đòn là ko còn cơ hội để nhìn nữa đâu.
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 8:18 pm

Admin đã viết:
hic,nhìn toàn cảnh mà ko thấy dc điều gì thì nhìn làm gì?Thà nhìn như người mới vào.Phải hiểu,nhìn toàn cảnh ở đây là ko bỏ sót bất cứ sơ hở nào của đối phương.Còn chuyện bị kiếm mị hay ko thì do khả năng của mỗi người.Cứ như ttk lúc trước,nhìn toàn cảnh,haha,mỗi lần đối nhấc mũi kiếm là 2 tay chú giơ theo( đừng vội cười ttk,ko ai khá hơn đâu nếu gặp 1 người có khả năng hơn mình).Nhưng giờ thì cậu ta đâu còn bị tình trạng đấy nữa.Còn việc nhìn toàn cảnh thì ai cũng biết từ lúc mới nhập môn.
Nói vậy thôi chứ đánh đừng lo "nhìn toàn cảnh " nhá,ăn đòn là ko còn cơ hội để nhìn nữa đâu.

Làm không như bác Admin làm, nghĩ không như bác Admin nghĩ là dở á?. Hihi Từ bé đến giờ chém nhau từ tay bo cho đến hội đồng nhà tớ chưa sao cả.
Tớ không theo được cái giỏi dang của nhà bác Admin nhớ. Tớ xin xin bảo lưu cái dở của mình á.Basketball
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 11:53 pm

Quá lời òi,mà chém nhau thì co liên quan gì ở đây mà bác phe em thế(xưng em,kẻo bác chém phát chết em).
đùa thôi,tôi chỉ nói quan điểm của tôi,còn đúng hay sai thì chỉ có kết quả trận đấu mới kết luận đc.Bác thích giao lưu thì đến clb Tân Bình ,chúng ta cùng chia sẻ kinh nghiệm.Tôi ko sợ thua đâu,cũng ko sợ cách đánh "bạo lực" nào,chỉ cần có người mới tập chung dài dài là vui rồi.Địa chỉ clb bác vui lòng xem phần tin tức nhé.Hân hạnh.

Very Happy
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 12:09 am

Iaiman đã viết:
Admin đã viết:

Làm không như bác Admin làm, nghĩ không như bác Admin nghĩ là dở á?. Hihi Từ bé đến giờ chém nhau từ tay bo cho đến hội đồng nhà tớ chưa sao cả.
Tớ không theo được cái giỏi dang của nhà bác Admin nhớ. Tớ xin xin bảo lưu cái dở của mình á.Basketball

Nếu bác đấu với admin mà bác nhìn kiếm thì tôi xin pó tay luôn òi, bác thắng bằng nhìn kiếm thì càng siêu pro... Kiếm nó chớp nhoáng, thị lực em kém, nhìn ko kịp, hix

Suspect
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 7:48 am

Admin đã viết:
Quá lời òi,mà chém nhau thì co liên quan gì ở đây mà bác phe em thế(xưng em,kẻo bác chém phát chết em).
đùa thôi,tôi chỉ nói quan điểm của tôi,còn đúng hay sai thì chỉ có kết quả trận đấu mới kết luận đc.Bác thích giao lưu thì đến clb Tân Bình ,chúng ta cùng chia sẻ kinh nghiệm.Tôi ko sợ thua đâu,cũng ko sợ cách đánh "bạo lực" nào,chỉ cần có người mới tập chung dài dài là vui rồi.Địa chỉ clb bác vui lòng xem phần tin tức nhé.Hân hạnh.

Very Happy

Tớ hoàn toàn không lạ gì SS. Kaneshaki và hầu hết các kendoka Sài Gòn.
Tớ chán Shiai lắm òi. Không phải là tớ không thấy được cái hay cái tuyệt với của Shiai, nhưng tính tớ vốn cả thèm chóng chán và không muốn thân tâm mình sở trụ với bất kể loại hình nào cheers

Sau này đến một lúc nào đó, nếu bác Admin thấy được cái lý của VIEW theo lối nhìn panorama thì ới lên một tiếng nhớ. Lúc ý tớ sẽ bàn tiếp cho bác Admin nghe.Basketball
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 8:17 am

cách nói chuyện của bác rất giống nhân vật "một đi ko trở lại" của forum Trái tim Việt OL,nếu nhầm thì thứ lỗi nhé.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 3:09 pm

Kendo không chỉ đơn thuần là cầm shiani đập chém . Đây là một sự thử thách về tinh thần , những gì diễn ra khi thi đấu chỉ là hình ảnh vật chất cuả sự thử thách linh hồn . Kendo - kiếm và người hợp nhất , phải hoà mình vào dòng chảy cuả kiếm mới thấu hiểu hết nó . Làm sao để đạt được điều đó :luyện tập , luyện tập và luyện tập tới chết vẫn luyện tập .

Mad
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 10:27 pm

Em ko có ý kiến với anh này, potoandien.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cú đâm của thầy Tsuboi!!   Cú đâm của thầy Tsuboi!! Icon_minitime

Cú đâm của thầy Tsuboi!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang