HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Buồn, cần tư vấn!!!

Go down 
TrứngThịtKho
Admin
yuki724
kuroryu
Dark
9 posters
Tác giảThông điệp
Dark
Bạn mới
Dark

Buồn, cần tư vấn!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 2:50 pm

Lâu lâu sensei mới có lớp thứ 7 cho mọi người luyện tập thêm. Thân là thành viên của của lớp thì phải tham gia tập hết mình.
Tui có 1 cô bạn gái phải nói dễ thương ác luôn. Mấy hôm trước đã có hục hặc chút đỉnh, giận nhau gần 1 tuần rồi bất thần chiều thứ 6 đang xách kiếm chuẩn bị đi tập thì bạn gái tui gọi tới. Nói là đang chờ tui tới rước đi vòng vòng chơi. Tình huống vô cùng khó xử vì mỗi khi vắng tập tui đều báo cáo trước với sensei hoặc lớp trưởng hay sư huynh trưởng. Ma xui quỷ khiến như thế nào mà tui lại chạy xe tới chỗ bạn gái tui. Nói chung là mọi chuyện cũng khá tốt đẹp.
Tưởng như buổi đi chơi đó đã hoá giải mọi bực tức giữa tui và GF của tui. Vậy mà trưa thứ 7 bất thần cô ấy gọi tới nhà tui rủ tui đi chơi tiếp. Hôm thứ 6 không đi tập được là tui ngứa ngáy tay chân lắm rồi. Bỏ thêm buổi thứ 7 nữa thì ai mà chịu nổi. Vậy là tui từ chối. Tới tối, đang chuẩn bị đạp xe ra khỏi nhà thì cô ấy lại xuất hiện ngay trước cửa và bắt tui đi với cô ấy cho bằng được. Tui đã thoái thác và hẹn ngày CN sẽ "đền bù" nhưng:
- Không được, nguyên ngày CN em đi chơi với bạn rồi.
- Vậy thì để lần sau đi.
- Không, em muốn anh đi với em hôm nay.
Đôi co 1 hồi, chịu hết nổi tui đạp xe tơi sàn tập luôn, bỏ cô ấy ở lại.
Tối về tui có lên Y!M chat với cô ấy, xin cô ấy thứ lỗi thế nhưng chỉ toàn là trách móc, rồi nay nọ thế kia, còn nói là tui có "người mới" ở phòng tập Kendo. Mà xin thề với Chúa là trong sân tập chỉ có 1 bà chị 21 tuổi là GF của anh Hùng, với 2 bà chị khác mới vừa vào, tui không hề quen biết. Tui thì cứ im lặng nghe cô ấy nói, thêm được 1 hồi, cô ấy lại trở chứng bắt tôi nghỉ học Kendo.
- Em thấy anh cầm mấy cây củi đó huơ qua huơ lại cũng chẳng được cái gì. Anh nghỉ luôn cho rồi.
Hừm, tới lúc này là quá lắm rồi, trong lúc bức xúc tui đã nói gì đó mà tui cũng không nhớ rõ nữa. Sau đó thì tui out khỏi mạng làm thêm vài công việc và đi ngủ.
Sáng nay, nhận được 1 cái mail của cô ấy. Lời lẽ khá là thấm đẫm nước mắt, sướt mướt và nội dung thì rất là... con gái. Và cũng chả khác hơn gì ngoài những điều như là tui thế này, tui thế kia, rồi nói là tui không quan tâm đủ tới cô ấy v.v... tùm lum cả lên. Cô ấy còn gửi kèm theo 1 tấm hình cô ấy chụp chung với 1 thằng khá bảnh và nói rằng thằng này cũng đang đeo đuổi cô ấy và đã có mặt chở cô ấy đi chơi ngay khi tui bỏ rơi trước cửa nhà. Cô ấy ra 1 điều kiện là cho tui "cơ hội sửa sai" vào tối thứ 3, đón cô ấy ở lớp học thêm lúc 8h, nếu khong cô ấy sẽ chuyển qua với thằng đó. Như thế thì giết tui luôn đi, hôm thứ 3 ai mà biết được lớp Kendo sẽ có chuyện gì xảy ra.
Nói thực thì bây giờ tình cảm của tui với cô ấy vẫn như ngay nào, tui vẫn rất yêu GF của tui nhưng bắt tui rời khỏi lớp Kendo là không đời nào. Nói thật là 1 ngày không cầm tới cây kiếm cùng tập luyện với mọi người là ngày đó tui không chịu được. Mấy sư huynh, sư đệ, sư tỷ hãy cho tui lời khuyên đi, tui cầu xin các đồng môn đó.
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 4:44 pm

chào bạn dark thân mến.
Kuroryu đã đọc lời tâm sự của bạn,và mình có vài lời nói với bạn:
-Cô bạn gái của Dark hình như có vấn đề,và kuro linh cảm rằng cô ta đã để ý tới hình bóng khác.
-Cô ấy muốn bạn lâm vào tình cảnh khó xử để cô ấy được nước làm tới,dường như những ngày mà cô ấy đòi bạn chở đi đều nhằm vào những ngày tập.
-"Cô ấy còn gửi kèm theo 1 tấm hình cô ấy chụp
chung với 1 thằng khá bảnh và nói rằng thằng này cũng đang đeo đuổi cô
ấy và đã có mặt chở cô ấy đi chơi ngay khi bạn bỏ rơi trước cửa nhà"-rõ vớ vẩn.
Mình thấy bạn đã bị cô ấy ràng buộc,chúng mình là con trai không nên bi lụy về chuyện này.
Có thể lời nhận xét của mình hơi cực đoan và củng hơi tàn nhẫn nhưng bạn hãy suy nghĩ lại và làm những gì mình cho là đúng.
http://yume.vn/kuroryu
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 7:07 pm

Mình cũng từng bị kick vì vụ này bạn à (dù nó chưa phải là gf nhưng cũng sắp òi). Theo lời bạn nói thì bạn tập 2-3-4-5-6-7. Do vậy với cô ấy thời gian dành cho bạn gái của bạn gần như con số 0 tròn trĩnh. Mình phải nói là cô ấy "ghen" với Kendo đó. Bạn cũng nên dành thời gian cho cô ấy đi, ko hẳn tập Kendo là phải lên võ đường đâu, tập ở nhà cũng là 1 hình nhức hay để rèn luyện đấy. Dạo này mình bận bịu quá nên cũng ko lên sân tập, nhưng thật ra ngày xưa chủ yếu mình tập ở nhà. Ở nhà tập nhìu hơn và cũng mất ít thời gian hơn tại ko có rest time hay delay time để nghỉ ngơi. Nếu kĩ năng đó bạn xác nhận bạn ko đánh sai thì là okie òi. Cứ mỗi ngày cầm 1 thanh sắt cỡ 1kg5 chém 1000 cái là okie phần thể lực và tốc độ chém. Ngày xưa mình tập vậy đó (có điều 2kg) nhưng giờ bận quá nên cũng stop òi.
Cố lên, tình yêu thì ko thể bỏ, kendo cũng khó mà rời, hãy dung hoà cả 2 đi.

Laughing
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSun Apr 15, 2007 8:33 pm

Theo anh,her chẳng tôn trọng em khi nói về môn thể thao em thích 1 cách thô kệch như vậy.Ý kiến của Yuki và Kuro đều đáng tham khảo trong trường hợp của em.1 trong 2 người là người nói đúng trong trường hợp của em,ko chạy đi đâu đc.hehe
http://ngoducminh.co.nr
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 12:13 am

Dark đã viết:

Như thế thì giết tui luôn đi, hôm thứ 3 ai mà biết được lớp Kendo sẽ có chuyện gì xảy ra.

À, hum thứ 3 là viêc xảy ra là bữa thứ 5 liên típ tui nghĩ ở kendo quận 5, hehehe. Đang mùa thi, học chết dịch luôn, hix, còn phải làm vài cái project cho trường nữa, ac ac
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 3:16 pm

Chúng ta - những kendoka , không phải là samurai ngày xưa .Có những giá trị không bao giờ xoá bó nhưng cũng có những giá trị đã lỗi thời .Bạn nói đó là GF thế thì Friend cỡ nào nào bình thường thì hãy nói chuyện thẳng thắn xem gỡ được không , nếu không được thì CUT . Nếu trên Friend thế thì bạn nên xem lại mình . Có thật là bạn có cái gì đó với người ta không nếu bạn chỉ yêu cây kiếm thì hãy nói thẳng , giải thoát cho cả hai , đỡ rườm rà .Nếu bạn thật sự có cái gì thì hãy suy nghĩ kỹ vì suy cho cùng tui lại có cảm giác bạn chả hy sinh tí gì cả , nên nhớ trong tình cảm phụ nữ đa phần là thiệt thòi .Đừng để những gì quý giá ta đang có bị trôi đi .

:x

Được sửa bởi ngày Tue Apr 17, 2007 9:22 pm; sửa lần 1.
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 4:50 pm

Vụ này buồn cười chết đc.Chuyện tình củm ko tự giải quyết dc,xem ra bạn cũng hơi bị íu đúi đó.
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeMon Apr 16, 2007 7:39 pm

mấy bữa nay thật là rất cám ơn những lời tư vấn chí tình của các sư hunh đệ đồng môn. Các sư hunh đệ cùng là người tập Kendo nên đúng là có thông cảm cho hoàn cảnh của nhau 1 chút. Đệ quyết định rồi. Sáng thứ 3 đệ sẽ tìm cô ấy "năn nỉ", nếu cô ấy không thông cảm thì chịu, tạm xa nhau 1 thời gian để 2 người có thể suy nghĩ lại. Nói thật là nếu thực sự phải chia tay nhau thì đệ sẽ buồn lắm, nhưng dù chết cũng không rời Kendo.
Nói thật với mấy huynh là sáng nay vào giảng đường, cô ấy chả thèm nhìn đệ lấy 1 cái nữa. Buồn vô cùng...
hic hic hic
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeTue Apr 17, 2007 4:55 pm

Dzậy là her tính xù gòi,hehe,nếu ko thì lên tới ĐH rồi mà còn cư xử "nhi đồng" thế.
Chia bùn bạn phải xa tình cảm của mình
Chúc mừng bạn sớm thoát nợ.
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeTue Apr 17, 2007 11:46 pm

bây giờ chả biết nói gì hơn, khi nhìn cô ấy nhảy phóc lên chiếc xe tay ga của thằng tóc nhuộm đỏ dựng đứng mà lòng như muốn vỡ ra. Cô ấy đi rồi mà cứ ngồi rồi đứng, nhìn về phía cô ấy đi. 1 lúc lâu sau mới ra bãi giữ xe lôi "con trâu già" của mình ra mà về. Nhìn chiếc Attila trắng loáng của hắn mà so với chiếc Dream Tàu của mình thì chả khác nào thỏi sắt mà so với cục... kim cương.
Chiều ráng gọi điện thoại nhưng cô ấy không bắt máy. Thôi thì ngậm ngùi xách kiếm đi tập.
Trong lòng đang buồn rười rượi mà vừa tới sàn tập là bừng bừng sinh khí liền. Ngộ thật. Vậy là lao vào tập như điên.
Tập xong, ra về, lại buồn... không lẽ mình với cô ấy vậy là xong rồi sao trời?
Ngày mai phải cố gắng gặp cô ấy thêm 1 lần nữa. Nếu vẫn không thể quay lại được thì đành như lời anh Admin nói: "Chân ta thoát nợ nhưng sao lòng ta buồn, vai đeo kiếm dạo bước chốn giang hồ"12 12 12
hic hic hic
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeWed Apr 18, 2007 12:21 am

"tội nghịp thằng bé",hahaha
A`,đính chính lời chú em.
Atila có wa'i gì mà bảo thỏi sắt so với kim cương,tự ti thế.Anh chỉ thấy "cô bé" của em thuộc hạng "tầm thường" thôi.Thứ đó em có ít tiền trong túi,chải chuốt 1 chút,kiếm xe nhìn tạm( Atila chỉ là hạng.....coi tàm tạm) là kiếm đc liền,đi chơi vài lần là chán.
Trích dãn lời 1 tiền bối:"đừng vì một khuôn mặt đẹp mà chấp nhận một bộ óc ngu xi",còn khổ hơn xuống địa ngục.Tập tốt nhé,rảnh qua clb Tân Bình giao lưu (con phần Thông Tin để biết thêm chi tiết)
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeWed Apr 18, 2007 12:22 am

Sặc, anh nói vậy khác nào bạn gái anh mê mấy thằng có tiền, gf vậy cũng bỏ là vừa anh ui, chắc nó thấy anh thư sinh nó bỏ luôn òi, thằng kia tóc đỏ đỏ mà, hehehe.

Attila thì qua trường em chạy là mắc cỡ lém ấy, SH Dylan thì là hạng trung thui, chỉ có cái Me.c của chú Cường Dollar chở chị Hà đi là top pro, cũng vài pa thằng chạy mẹc >.< nhìn thấy ghét
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeWed Apr 18, 2007 12:43 pm

còn nhiều người khác mà Dark,đau cần phải đau buồn vì cô ấy.Cô ta ko đáng để bạn buồn đâu.
http://yume.vn/kuroryu
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: hay ya   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeThu Apr 19, 2007 4:37 pm

giữa kiếm đạo và gf chọn ai ấy ah`,nan giải nhỉ.
changkhovoduyenkendo
Bạn mới
changkhovoduyenkendo

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeThu Apr 19, 2007 4:39 pm

Dung buon Dark ah, minh nghi day cung la mot kinh nghiem trong cuoc trong cuoc song ai cung phai trai qua. Mien la ban da quan tam suy nghi va hanh dong that tron ven the la du , ket qua ko quan trong lam dau. Chuc ban luon lac quan vui ve , cuoc song con nhieu dieu de kham pha lam, ban chi can mo rong long minh , noi buon se voi bot va niem vui se som den voi ban.
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeThu Apr 19, 2007 4:47 pm

Báo cáo anh Admin và các đồng môn sư huynh đệ. Rất cám ơn mọi người đã theo dõi và cho lời góp ý, động viên chân thành. Phải nói là rất cám ơn.
Bây giờ thì em xin anh Admin close cái Topic này lại và xoá luôn cũng được.
Mọi chuyện đã hết rồi, xong rồi. Nói thế nào nhỉ?
"My Heart Will Go On"
FFK - Fight For Kendo 12 12 12
hic hic hic
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeThu Apr 19, 2007 5:46 pm

Ặc ặc,vậy là chưa thoát kiếp nạn.Thiện tai....
Durano
Bạn mới
Durano

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSun Aug 19, 2007 12:17 am

Hi hi! chuyện của 2 người thật là dễ thương! Ko có ý kiến gì hết, yêu nhau mới có nhiều chuyện như vậy, sau này kể lại sẽ là những kỷ niệm đẹp. Bạn tự tìm ra lối giải pháp cho mình nhé, hãy sáng suốt như khi bạn ở trên đang ở trên sàn tập, rồi mọi chuyện tốt sẽ tốt đẹp. Chúc 2 bạn vui lại!
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSun Jun 29, 2008 3:11 pm

ko bit va hinh nhu ko co
hiepgadainhan
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitimeSat Jul 12, 2008 9:38 pm

chẳng dễ thương cái kon khỉ j hết >Sad Anh Ad với anh Ku nói đúng lắm loại gái bản chất như thế mà anh vẫn love thì chịu luôn ~X( chả biết nói thế nào nữa. Bỏ đi bỏ đi bỏ đi, đời bác dark còn những việc xứng đáng hơn và những người xứng đáng hơn để dành thời gian cho.

Anh yuki khua thanh sắt 2 kí 1000 lần/ngày bi quynh hồn ơi quá Thông san ngoài này luôn Suspect . Bái phục bái phục Shocked
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Buồn, cần tư vấn!!!   Buồn, cần tư vấn!!! Icon_minitime

Buồn, cần tư vấn!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang