HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

tam su cua ma moi

Go down 
Zero
binhthuongthoi
tuan_bigtiger
Durano
TrứngThịtKho
shoudang
yuki724
kuroryu
tramhally
13 posters
Tác giảThông điệp
tramhally
Bạn mới

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSun Apr 22, 2007 10:57 am

Tam su cua em ne,may su huynh su ti giup em voi,tu nho toi lon em bi binh viem phe quang tho ko duoc phai di cap cuu may lan roi,ma tu luc hoc kendo voi akido em het luon ko con bi nua,cong nhan vo thuat cung tri duoc binh day,ma con tri het hoan toan luon do,nhung nguoi bi binh nhu em cu tuong rang van dong manh thi se met hon nhung ko ngo nguoc lai,co mot deu la het binh phoi thi lai binh nghien tap kendo roi,an ngu deu noi ve kendo,an thi nho luc hoc con ngu thi thay minh lam anh hung thi dau kendo do,mo ma cung tuong bo qua,lam sao day khi ma ai nghe em hoc kendo cung noi hoc di roi xau quac do,the la bo me so em xau thiet ko muon cho em hoc nhieu,ma em thi thich lam,cuu em voi may anh chi oi,hien ke dum em di de em duoc hoc voi.
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSun Apr 22, 2007 3:47 pm

Chào bạn Trâm thân mến
Bạn nói mình rất thích Kendo phải không,vậy thì tốt rồi cứ tập bình thường ko sao đâu.Ai nói tập đi rồi xấu quắc là người đó ko biết gì về Kendo,thường thì người ta hay nói con gái đi tập võ là bị xấu và sửa tướng như "đô" lên,con gái mà đi như "hai hàng tám thước",nhưng củng có môn võ tập đâu có bị gì đâu ngược lại còn đẹp nữa như Aikido,và đặc biệt à môn võ của chúng ta Kendo.
Mình chưa thấy con gái tập Kendo mà bị xấu hết á,bạn cứ y6en tâm mà tập nhé.
Ps:bạn trâm đánh chữ có dấu dùm:D
http://yume.vn/kuroryu
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 2:34 am

cố lên Trâm ui, vào tập đi, Kendo tập ko xấu đâu mà lo, chỉ có điều chịu đau tí, hehehe, xui thì khó mặt áo 2 dây hay áo ống
shoudang
Bạn mới

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSat May 05, 2007 4:48 pm

ai bao la con gai tap kendo ko bi xau di chu? Co tay to nhu co chan, nguoi boc mui hoi rinh\, dang di dong tac thi vua tho vua cung chang:shock: co dc ti nu tinh nao ca. Tom lai la con gai thi ko nen hoc vo, noi ko nghe sau nay se bit.
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeMon May 07, 2007 10:49 pm

vậy ông vô sân Kendo tụi tui đi, mấy chị xinh đáo để và sạch à, hehehe. Hôi là do ông ở dơ thui, chứ nếu sạch sẽ, xài dầu thơm với sữa tắm xịn tí thì cỡ nào cũng thơm, hehehe. Nếu nói cổ tay tập bị to thì gặp tui, tui muốn cổ tay tui to mà nó cứ nhỏ xíu nè, còn nếu nói tay to thì ko fải tay to, nhưng nhìn chắc hơn, cute hơn chứ, đâu fải tập tạ mà vai u thịt bắp, gà mà la lớn, potay.com
shoudang
Bạn mới

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeTue May 08, 2007 5:50 am

Cái này là tại chị em mình level còn thấp nên chưa thể hiện ra thôi, cứ chăm chỉ tập lên 1 thời gian nữa đi rồi sẽ bít, he he. Với lại cái mùi hôi của kendo thì có đem ômô mà tẩy cũng không hết nhé. Plus, tay bị chai sạn(con gái mà chai tay thì khiếp..), trong quá trình tập cứ tai atari(va chạm thân thể) suốt nên sau này bị "đơ" không chừng, hô hô hô...
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeTue May 08, 2007 8:21 pm

chủ đề dừng ở đây được rồi
http://yume.vn/kuroryu
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeTue May 08, 2007 8:30 pm

Nhân đây nói về cái chai tay trong kendo . Tập đến giờ thì nhận ra thế này : chai tay trái sẽ rõ hơn chai tay phải và theo thứ tự :rõ nhất là dươí ngón út , ruì áp út và cuối là ngón giưã .Không bít cuả mọi người ra sao???

Mad
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeTue May 08, 2007 11:29 pm

Tay Trái:
Ngón út đậm nhất, rùi tới ngón áp út, ngón giữa chỉ có vết mờ mờ của chay thui
Tay phải: Út đậm, áp nút, nón giữa cũng mờ
Ngoài ra tay trái sẽ bị 1 vệt "sẹo" hay gì đó khá dài trong lòng bàn tay fía gần cổ tay (cái này nghe đâu để biết người có cầm cuốc hay đao kiếm, hehehe)
tramhally
Bạn mới

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSun May 13, 2007 5:45 pm

Noi vay chu vi xau ma ko tap kendo thi con gi la so thich nua,xau hay ko mac ke chi can minh duoc tap mon minh thich thi ok,ma ban shoudang oi sau hu ghe qua vay,Tram thay tap kendo cung nhu may mon the thao khac thoi ma,mon nao ma ko co mui hoi va co san chac chu,chac chi ngoi danh co la khoe nhat ha ma vay thi thanh ong beo qua.
Durano
Bạn mới
Durano

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSun Aug 19, 2007 12:31 am

Tập võ ko hề xấu, kendo cũng rứa. Hoàn toàn đẹp, cũng có thể do bản tính từng ngừi. Thấy có nhiều bạn gái học kendo, trên sàn tập chiến đấu dữ dội, vậy mà lúc xếp áo dọn dẹp rất tinh tế và khéo léo, bước chân vẫn nhẹ nhàng chứ đâu có "phịch phịch" như hình ảnh mấy phụ huynh thêu dệt. Võ học nhật bản được gọi là "đạo", đa phần đều hướng con người đến sự tinh tế, ngăn nắp, gọn gàng. Ko có lý do gì mà bạn học kendo lại bị "thô" ra cả. Bạn có thể truy tìm tài liệu và hình ảnh đem về show cho ba mẹ bạn xem, hy vọng sẽ cung cấp được cái nhìn mới cho người lớn.
Ý kiến riêng mình: vẻ đẹp chính là sức khỏe. Mấy bạn nữ tiểu thư đài cát mới thật là đáng chán.hihi.sorry nếu có chạm phải ai là công chúa nhe.
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeMon Aug 20, 2007 1:42 am

welcome, Durano san
Durano
Bạn mới
Durano

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeMon Aug 20, 2007 11:37 pm

Thanks Toan san,! yoroshiku onegaishimasu----->bo lau rui, hong bit ghi dung hem, sai thi bo qua nhe, hihihi
tuan_bigtiger
Bạn mới
tuan_bigtiger

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeWed Aug 29, 2007 3:25 pm

Bố mẹ sợ em xấu thì em tập nhiều vô rồi đẹp lên, bố mẹ sẽ hết sợ chứ gì, còn tập làm sao để đẹp lên thì kiếm anh đi anh chỉ cho...bảo đảm 100%
binhthuongthoi
Bạn mới
binhthuongthoi

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeWed Sep 12, 2007 2:58 pm

tuan_bigtigertam su cua ma moi Icon_minitimeWed Aug 29, 2007 3:25 pm� Bố
mẹ sợ em xấu thì em tập nhiều vô rồi đẹp lên, bố mẹ sẽ hết sợ chứ gì,
còn tập làm sao để đẹp lên thì kiếm anh đi anh chỉ cho...bảo đảm 100%

cha nội này xạo quá ..... ý đồ xấu 100%(nói nhỏ nha đừng kiếm nó nguy hiểm lắm em)
Còn chuyện xấu đẹp thì ko thành vấn đề ... em xấu sẵn thì tập vẫn xấu...em đẹp ồi thì tập vẫn đẹp...chưa kể kendo bộ pháp khép chân ko dạng chân ra đâu...em là con gái ko sợ xấu tướng
Zero
Bạn mới
Zero

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeWed Jan 02, 2008 12:13 pm

"Ý kiến riêng mình: vẻ đẹp chính là sức khỏe. Mấy bạn nữ tiểu thư đài cát mới thật là đáng chán.hihi.sorry nếu có chạm phải ai là công chúa nhe."(Durano)
Cau noi dau long! Xin vui long khong dong cham vao van de te nhi nay!
Kinh nghiem ban than thi chu the quyet dinh khach the, nen du co tap Kendo thi van thay minh diu dang ^^!
Ket hop tap dancing de trung hoa, va xai kem duong da de tay do bi chai hon!
In conclusion, keep training Kendo!
ptb phuong
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
ptb phuong

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeWed Jan 02, 2008 1:11 pm

nhìu người vừa tập Dance vừa tập Ken qué hen!
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeWed Jan 02, 2008 5:19 pm

Phu*o*.ng san dance pro lem a` ^^. Rieng ta ko biet dance, hehehe
mizu
Bạn mới
mizu

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSat Aug 23, 2008 11:23 pm

Môn nào mà chả có một số ưu điểm và nhược điểm, nhưng cứ nghĩ đến sức khỏe và khả năng tự vệ [nhất là đối với con gái], thì mình chấp nhận một số điều nhỏ đó thôi.

Dáng đi thì chú ý hơn một chút khi ko tập nữa.
Sợ chai tay thì về chịu khó xoa kem dưỡng da làm mềm sau buổi tập.
Sợ để lại vết trên người thì chịu khó mặc áo dày hơn chút nữa và tập đỡ cho tốt.
Bla bla bla...

Còn ko thể chấp nhận được gì hết thì mình có giải pháp cực kỳ an toàn.

Đi ngủ và nằm mơ thấy mình tập một môn gì đó ko xấu, ko nguy hiểm chi hết.

hihi. Wink
ruppykia
Bạn mới
ruppykia

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeThu Aug 28, 2008 1:00 pm

Đi ngủ và nằm mơ thấy mình tập một môn gì đó ko xấu, ko nguy hiểm chi hết.

hihi.
Wink <<<<<<<< Nhìn nụ cười ánh mắt của mizu điểu kinh
De
mizu
Bạn mới
mizu

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeThu Aug 28, 2008 10:02 pm

he he, nụ cười ứ có tội, chỉ có người suy diễn mới có tội à. Laughing
ruppykia
Bạn mới
ruppykia

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeSun Aug 31, 2008 2:12 pm

hihi,tui hok hề suy diễn,ác cái là nhìn một cái cảm nhận thấy luôn mới chết.đúng là cười dễ thương thiệt.có điều ..... Very Happy hehe,hok dám nói,sợ ăn ..Men... hihi 12 bi quynh
puccapate
Bạn mới

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitimeWed Nov 18, 2009 4:10 pm

ai nói nữ tập kendo làm xấu người zậy. tui đi tập thấy các bạn nữ mặc hakama duyên dáng wá trùi lun nè.
cố lên các bạn gái uiii.
Sponsored content

tam su cua ma moi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tam su cua ma moi   tam su cua ma moi Icon_minitime

tam su cua ma moi
Trang 1 trong tổng số 1 trang