HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Xin hoi moi ngoui mot chut

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
shoudang
Bạn mới

Xin hoi moi ngoui mot chut Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitimeSat May 05, 2007 4:25 pm

Xin chao moi nguoi, minh la thanh vien moi rat vui dc tham gia kendo 4rum. Minh tap kendo cung dc hon 2 nam roi, tuy nhien chang tien bo dc la may, shiai danh van thua suot, nhieu khi thua ca may dua con gai moi nhuc chu. Cac ban tap kendo o HCM co the cho minh biet chuong trinh tap luyen trong mot buoi tap cua cac ban dc ko?thu that la dao nay hoi chan, dang tinh bo kendo day.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitimeSat May 05, 2007 9:59 pm

Thế này bạn à .Trước hết bạn nên xác định kỹ bạn học kendo để làm gì và trong 2 năm qua bạn đã đạt được gì . Trong kendo thắng thua là chuyện thường tình , mình đây đôi khi vẫn thua những người mới đấy thôi , còn con gái hay trai không thành vấn đề vì nếu học tập nghiêm túc trong 1 năm vẫn có thể trở thành đối thủ rất đáng gờm . Tụi mình trong này tập luyện chú trọng chủ yếu vào căn bản , không chỉ tập trên sân mà ở nhà cũng phải tập suburi nưã .Căn bản phải thật cứng mới có thể thi triển các đòn thế được .Mong rằng bạn nhận ra những lợi ích khác cuả kendo ngoài chuyện thi đấu thắng hay thua.

Mad
shoudang
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitimeMon May 07, 2007 9:50 pm

Thực ra mình vào clb kendo vì thích bộ truyện tranh teppi (tiếng Nhật gọi là teppei thì phải). Nhưng vào rồi thấy kendo không đơn giản chút nào cả. Tất nhiên tập kendo không phải chỉ có chuyện thắng thua mà còn nhiều điều khác nữa nhưng với mình không thắng thì chẳng có ý nghĩa gì cả( tsuyoi yasu wa katsu dewa nakute katsu yasu wa tsuyoi da). Nếu không có gì bí mật thì mình muốn hỏi là trong một buổi tập bình thườngcác bạn tập những mục gì và tập bao nhiêu phút. Trong 1 năm có thi lên đẳng, gasshuku, kangeikou không?
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitimeMon May 07, 2007 10:40 pm

tui ko biết nói gì với ông luôn, ẹc ẹc
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitimeMon May 07, 2007 11:47 pm

Mỗi bưã tuị mình bỏ ra 10 phút khỏi động rùi 10-15 phút luyện di chuyển , mặc giáp ,10-15 phút tiếp theo luyện tập khỏi động với shinai . Tiếp theo là những đón căn bản cuả kendo : men , kote-men ... thế rùi mang mặt nạ vào tập kirikaishi9rất quan trọng) , tập thêm vài đòn nâng cao , rùi tập kakaghikeiko(quan trọng lắm nha) ,nếu còn giờ thì shiai(cái này phụ thui nhưng tuần nào cũng phải có một bữa). Nhưng tập ở nhà là rất quan trọng đó.

Mad
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitimeTue May 08, 2007 12:36 am

shodan nói nghe có phần có lí,hợp với tư thế là một người bắt đầu tập Kendo.Đúng vậy,khi bắt đầu tập,bạn nên nghĩ đến chiến thắng,chính nó sẽ giữ chân bạn với sàn tập va` với nó,bạn-một người mới tập- sẽ đỡ nản hơn.
http://ngoducminh.co.nr
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hoi moi ngoui mot chut   Xin hoi moi ngoui mot chut Icon_minitime

Xin hoi moi ngoui mot chut
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» new mem thac' mac' chut' xiu'