HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Muốn tập Kendo

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
sunslayer
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 10:19 pm

Xin chào,
Tôi hiện nay 30 tuổi, có lẽ là tuổi khá là già để bắt đầu đi học kiếm Đạo. Nhưng với tinh thần học hỏi và chủ yếu là nâng cao sức khỏe, xin hỏi CLB, có thể cho biết lịch học như thế nào, đăng ký ở đâu? Và sau khi đăng ký phải trang bị những gì? Xin cám ơn và chào thân ái.

P.H.S
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 10:42 pm

Để tránh tình trạng ss Phượng nổi máu vì bác ko đọc kĩ các topic hướng dẫn em xin "mạn phép" chịu khó trả lời:

Bác có thể học:
3-5-7 tại sân nhà thi đấu Lê Hồng Phong bên cạnh trường THPT Chuyên LHP(khá nổi tiếng) trên đường Nguyễn Văn Cừ.

2-4-6 tại số 364 CMT8 P2 QTB. Giờ tập cả 2 sân đều là 7g30-9g. 2 sân này đều thuộc hệ thống Nitoukan Dojo do thầy Kanekasi hướng dẫn. Nhận học viên mỗi ngày.

Ngày đầu tập thử bác khỏi trang bị gì hết, thầy cho mượn. Tập thấy thích hợp thì bác trang bị 1 bộ võ phục khỏang 300k và 1 cây kiếm tre (made in japan) hiện giờ đang có người bán 300k 1 cây(giá rất rẻ so với thị trường, số lượng có hạn). Và xin thưa cầm cây kiếm tre Japan nó đáng rất nhiều so với cái giá 300k. Đáng như thế nào thì bác tập sẽ hỉu...E xin hết. Mệt wa' >"<
sunslayer
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 11:29 pm

Cám ơn bạn đã giúp đỡ.
Cho tui hỏi tí nữa, 30t tập có còn được ko? Hồi nhỏ cỡ 14-15 có đi học Judo thi lên đai đen bị gẫy xương vai phải bỏ, giờ tay hơi yếu học Kendo có vấn đề gì ko ? Mà 7g30-9giờ là sáng hay tối vậy (sorry vì dạo này lẫn thẩn lẩm cẩm lắm không biết đi đâu đọc trong diễn đàn).
sakuraba
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 11:41 pm

Trong sân có 1 chú 50 tuổi, tự suy nghĩ nhé. Học TỐI
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeMon Oct 13, 2008 1:38 pm

to sunslayer: lúc trước mình học ở Hòang Văn Thụ có 1 chú 45 vẫn đánh ngon lành, các huynh tòan 26-30. Bác vào học thử 1 buổi đi, thấy được thì tập lun, đầu tư ban đầu hơi nhiều, nhưng chỉ tốn có nhiu đó à. Không thì đầu tư cây shinai trước đi. Shinai cần hơn võ phục, vả lại cái giá 300k số lượng cũng có hạn, các nơi khác đều là giá 450k(giá chuẩn) đó bác.....

to sakuraba: "lời nói không mất tiền mua", các bác muốn người khác tập kendo thì tỏ lòng hiếu khách 1 tý. Tui không nghĩ bác có khó chịu không nhưng cách bác nói với người khác như vậy ngay đến người quen cũng bực chứ đừng nói người mới có thành ý tập.
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeMon Oct 13, 2008 10:14 pm

àh mình không đề cập đến chị Phương và admin, mình làm việc trong môi trường nhà hàng-ks nên cũng hiểu vấn đề "khổ lắm nói mãi" này. Nhưng ý mình là nếu được mình nên nói lịch sự 1 tý:"Bác vui lòng xem trong các category về luyện tập" chẳng hạn, ngắn gọn, lịch sự, cùng 1 ý thế.

"Do it right and they will come again, do it wrong and you never see them more"-cách nào đó câu này cũng khá thích hợp. Các bác thử nghĩ quảng bá something thành công thế nào khi nói sẫn như vậy >"<....

Mình góp ý chân thành vì mong bộ môn kendo được nhiều người biết đến thôi. Có gì mích lòng mong bỏ qua. Càng nhiều người tập cơ hội thành lập liên đòan kendo càng lớn, sensei của mình ngày trước tích cực vận động lắm, sau 4,5 năm quay lại thấy bộ môn không lập được liên đòan bản thân thấy buồn dễ sợ.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeTue Oct 14, 2008 6:37 am

Bạn có thể cho mình biết thầy của bạn là ai không. Nếu được bạn có thể giới thiệu cho mình gặp được không.
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeTue Oct 14, 2008 1:14 pm

Mình chỉ biết tên thầy là Phong, dạy ở cung Văn Hóa Phú Nhuận trên tầng thượng. Trước đây có 1 lần nhân dịp trao văn bằng Hiệp khí đạo ở Nhà Khách Chính Phủ trên Lý Thái Tổ, thầy có tập hợp các sân kendo khác về tập huấn và biểu diễn để ra mắt bộ môn kendo, buổi lễ đó có chiếu trên mục tin thể thao của HTV. Thời đẻm ấy vào khỏang 4-5 năm trước. Bác nào có tham dự đợt tập huấn ấy chắc biết, mình nhỏ tuổi nhất đấy.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeTue Oct 14, 2008 3:13 pm

À, vậy thầy của bạn là thầy Phong. Mình cũng đã có dịp nói điện thoại một lần. Bạn có biết hiện nay thầy phong có còn dạy Kendo ở đâu nữa không vậy. Nếu được ban cho mình lại số điện thoại của thầy Phong hay là địa chỉ sân tập cũng được.
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeTue Oct 14, 2008 6:08 pm

Anh có tập bên LHP ko? Gặp nhau em gửi anh số dt.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeWed Oct 15, 2008 10:29 am

Bên LHP mình qua ít lắm
Có gì bạn gửi số phone cho Hiêu, rồi mình sẽ liên lạc với Hiếu. Cám ơn bạn nha.
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeWed Oct 15, 2008 11:14 am

okela. Anh có liên lạc với thầy thì đừng nói em học bên LHP nha >"<.....Tại lớp thầy ít người và tiền sân nặng quá nên em lưu vong wa Nitoukan
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeWed Oct 15, 2008 10:12 pm

^.^ .OK nhưng nếu thầy cũng có lên 4rum này thì thậy sự không còn nói đc gì nữa
Karol
Bạn mới

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitimeWed Oct 15, 2008 10:25 pm

Amen. Thầy có 5 đệ tử nhập thất. Chắc ko biết e là ai >"<
Sponsored content

Muốn tập Kendo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn tập Kendo   Muốn tập Kendo Icon_minitime

Muốn tập Kendo
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 16th Toru Giga Prague Kendo Cup 2007 & Kendo Seminar
» Học Kendo ở Tân Bình và nhờ thầy dạy Kendo ở trường THPT
» thắc mắc về kendo
» Địa chỉ tập Kendo tại hà nội