HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
x47
Bạn mới

Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeWed Aug 18, 2010 10:19 am

Khi ra đòn muốn ghi được điểm thì phải zanshin, vậy các sư huynh sư tỷ cho em hiểu rõ hơn về vấn đề này được ko, em muốn biết có những kiểu zanshin nào, chi tiết giúp em nhé, và ý nghĩa của zanshin...xin đội ơn
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 11:30 pm

zanshin có nghĩa là tàn tâm. ý nghĩa của zanshin là khi kết thúc 1 đòn ta phải thể hiện cái đòn đó đã kết thúc, va ta dang o trong khoan cách an toàn đon giản là như vậy. còn sau xa hơn nó thể hiện tinh thần của minh khi dut điểm đối thủ và như báo cho đối thủ biết là ''mày đã chết rồi'' Cool kĩ thuật zanshin đơn giản nhất là khi đánh xong dòn men or kote or dou... thì ta phải chạy qua và thủ lai o the thủ chudan nokamae the là xong. tốt nhất là khi đánh trúng đòn chay khoảng 3 bưóc rồi thủ lại vậy là an toàn. chuc ban thanh công
x47
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 11:32 pm

cám ơn sư huynh yunchi nhiều lắm lắm...
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 10:25 pm

không có chi. ma em đang tập o sân nào vậy?
x47
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 5:07 pm

Nitoukan đó huynh, Phú Thọ, e là người mới vô đó, đeo mắt kiếng
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeWed Sep 08, 2010 3:40 pm

ok buổi sáng anh sẽ đi tập lại
x47
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeThu Sep 09, 2010 11:26 am

a là a nào ta, sáng nay thấy có mấy sư huynh lạ lạ, chắc họ lâu lâu mới tập, sáng nay có senpai Dũng ji` đó cầm Nito vào tập, nhìn quên sầu luôn, quá ngầu, phải cố gắng thật nhiều mới bằng các huynh ấy.....
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 2:37 am

x47 đã viết:
a là a nào ta, sáng nay thấy có mấy sư huynh lạ lạ, chắc họ lâu lâu mới tập, sáng nay có senpai Dũng ji` đó cầm Nito vào tập, nhìn quên sầu luôn, quá ngầu, phải cố gắng thật nhiều mới bằng các huynh ấy.....

Yunchi là bác Dũng cầm 2 cay que quơ quơ mà bác nói đó ^_^
x47
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 9:47 pm

Oh! Thế àh, ngưỡng mộ quá, hahaha, còn bác là ai hở bác yuki724, bác có tập ở Phú Thọ ko?
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 11:40 pm

x47 đã viết:
Oh! Thế àh, ngưỡng mộ quá, hahaha, còn bác là ai hở bác yuki724, bác có tập ở Phú Thọ ko?

mình hẻm có tập ơ Phú Thọ Very Happy
kendooo
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitimeTue Dec 21, 2010 11:21 pm

Zanshin khong nhung chi co nghia la tan tam. No con bieu lo su chu tam cua minh trong khi dau. Thi du khi danh Men, thi minh xuyen qua doi thu toi mot khoang cach an toan roi quay lai kamae de ma neu doi thu tan con nguoc tro lai thi minh luon trong tu the san sang. Zanshin khong the tach roi don danh. Co the noi tu khi bat dau kamae, danh don, zanshin, kiai tu dau toi cuoi, tat ca chi la mot. Cho nen kiai khong the ngung lai sau khi danh xong ma chi ngung khi quay dau tro lai. Zanshin co the la xuyen qua doi thu hoac la doi nguoc tro lai, hoac la dinh nhap doi thu. Tuy theo truong hop.

Nguyen P. Lan
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin   Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin Icon_minitime

Cho mình hỏi về kỹ thuật zanshin
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Zanshin
» Kĩ thuật đánh
» Kĩ thuật hay sự may mắn,ngẫu nhiên??
» Bàn về kỹ thuật này nhé
» 2 kĩ thuật cơ bản khác ne`