HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Jodan-no-kamae?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
o0genesis0o
Bạn mới

Jodan-no-kamae? Empty
Bài gửiTiêu đề: Jodan-no-kamae?   Jodan-no-kamae? Icon_minitimeTue Nov 23, 2010 9:21 pm

Xin chào sư huynh, sư tỉ Very Happy
Em tập kendo được gần 2 tháng rồi (thấy sức khoẻ tiến bộ rõ rệt, và rất yêu kendo, nhất là những lúc đấu và những động tác "lễ nghi" như tuốt kiếm, cuối giờ ngồi seiza chào thầy Very Happy).

Em bik rằng Chodan-no-kamae là kiểu thủ thông dụng nhất, ổn định nhất (và hình như là kiểu của mọi người trong lớp Very Happy). Em cũng rất thích kiểu thủ này, nhưng tham khảo trong tài liệu lý thuyết em gặp kiểu Jodan-no-kamae, được miêu tả là kiểu thủ quyết liệt nhất trong cả 5 kiểu thủ. Vốn nhắm thấy không nhanh nhẹn trong khoảng đỡ đòn nhưng tận dụng được lợi thế về chiều cao nên em khá kết Jodan-no-kamae Very Happy (hum bữa sử dụng thử thấy cũng ok lắm, ko bị bạn tập dập tơi bời như em vẫn tưởng tượng Very Happy). Vậy em thắc mắc không biết Jodan-no-kamae sử dụng có hợp lệ không? Có yêu cầu gì đặc biệt để sử dụng nó (như phải lên tới cấp hay đẳng nào đó) không? Và có ai muốn sử dụng Jodan-no-kamae không? Thấy trong lớp có mình em quan tâm Sad

Àh, em tập ở Phú Thọ + tự tập ở nhà mỗi ngày Very Happy
kendooo
Bạn mới

Jodan-no-kamae? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Jodan-no-kamae?   Jodan-no-kamae? Icon_minitimeTue Dec 21, 2010 11:31 pm

Thong thuong muon tap Jodan thi phai gioi chudan. Tap chudan de biet hon ve maai, center, seme... Khong biet o VN thi sao nhung o ben nay, muon tap jodan thi it nhat phai 3 dang tro len.

Toi khuyen ban nen chu tam vao can ban va chudan. Neu moi chi tap duoc 2 thang, toi nghi ban chua co kha nang de ma hieu biet ve cang ban (basics)

Nguyen P Lan

Jodan-no-kamae?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nito vs Jodan