HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Snorkack
Bạn mới

Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 11:20 am

Cho em hỏi là hiện nay, các HLV trong sân Kendo đều là từ Hiệp khí đạo qua phải ko ạ. Nếu vậy thì kĩ thuật là của Aikiken hay là của Kendo ạ!? Em mới vào, còn gà, mong các huynh chỉ bào giúp! TX!
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitimeSun Mar 06, 2011 2:48 am

Phần lớn các HLV người Việt đều là vậy. Tuy nhiên trong TP vẫn có Huy sensei, người Việt Nam tập Kendo ở Mỹ hơn 10 năm trời và hiện đang 4 Dan - International Certification. Anh Huy có thể gọi là người VN nắm giữ đai đẳng Kendo cao nhất hiện nay của toàn VN. Ah, mà bạn đang tập ở đâu vậy?
Snorkack
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitimeTue Mar 08, 2011 6:21 pm

Er! Thật ra thì mình đang tìm hiểu, không biết học ở đâu. Vậy Huy sensei dạy ở Dojo nào vậy, ở TP.HCM thì Dojo nào là tập kĩ thuật Kendo chính thống hả bạn!?
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 3:11 am

Khong biết bạn có phại là Snorkack Khụt Khịt đã từng để Comment trên FB của Kenyukai không? Hiện Huy sensei đang hướng dẫn ở Kenyukai, ban có thể vào phần Note trên FB để xem chi tiết. Kĩ thuật Kendo tùy theo từng sensei sẽ có cách lí giải, hướng dẫn và thực hiện khác nhau, chì nhìn thoạt qua thì lại tưởng là giống nhau, nhưng tất nhiên sẽ có sự khác biệt rõ ràng với những kĩ thuật sai, còn dùng từ "chính thống" nghe nặng quá. Bạn có thể đến xem chúng tôi tập bất kì ngày nào. Welcome. (^______^)
Snorkack
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 9:47 am

Uhm! Đúng rồi bạn, quyết định theo Kendo và nhịn ăn sáng! Razz
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitimeWed Mar 09, 2011 1:32 pm

Welcome, welcome... (^_______^)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!   Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi! Icon_minitime

Vấn đề HLV trong Kendo! Cho em hỏi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Kendo có áp dụng trong cuộc sống không ?
» Bước giậm chân (fumikomi) trong Kendo
» Năm thành viên trong đội hình Kendo
» Suy nghĩ của tôi về Kendo(lấy trong bolg cá nhân r
» Cay kiem trong kendo co y nghia gi ?