HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Sensei Kanesaki Keisuke

Go down 
ruppykia
Mr.Vui
Admin
Iaiman
TrứngThịtKho
dongbai
yunchi
kuroryu
ken
13 posters
Tác giảThông điệp
ken
Bạn mới
ken

Sensei Kanesaki Keisuke Empty
Bài gửiTiêu đề: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeMon Mar 12, 2007 10:17 pm

THẦY KIẾM ĐẠO ĐẤT PHÙ TANG

Sensei Kanesaki Keisuke Sa2

Sensei Kanesaki Keisuke

Một buổi tối năm 2003, một cụ già Nhật Bản hơn bảy mươi tuổi nhưng trông vẫn rất tráng kiện bước vào lớp võ Aikido CLB Nguyễn Bỉnh Khiêm. Cụ già không đăng kí tập luyện ngay như những đồng môn ngoại quốc khác mà dạm hỏi võ sư Hoàng về những cây kiếm gỗ để ở góc võ đường. Sau buổi làm quen, cụ già xin phép được thử kiếm gỗ. Các võ sinh lớp Aikido chỉ còn biết há hốc mồm kinh ngạc trước kiếm pháp vô cùng biến hóa và đẹp mắt của ông. Người kiếm khách già đến từ xứ Phù Tang còn đẩy sự háo hức của các võ sinh Việt Nam đến đỉnh điểm khi xuất chiêu cắt ngọt một tờ giấy mỏng manh bằng một nhát kiếm gỗ! Gặp cao thủ võ lâm rồi ! Đúng, ông là võ sư Kanesaki Keisuke (5 đẳng Kendo và 6 đẳng Iaido) đang trên đường xuống phía Nam truyền bá kiếm đạo Nhật Bản.

Sau buổi ra mắt ấn tượng ấy, võ sư Kanesaki Keisuke vô cùng cảm động trước tình cảm của thầy trò lớp võ CLB Nguyễn Bỉnh Khiêm và đồng ý chọn nơi đây làm điểm dừng chân lâu dài. Không chỉ giảng dạy Kendo hoàn toàn miễn phí, người võ sư Nhật Bản này còn tặng các học trò nhiều thanh kiếm, võ phục đúng tiêu chuẩn Nhật trị giá hàng nghìn USD. Hơn ba năm tự túc lưu lại Sài Gòn dốc hết tâm huyết truyền bá kiếm đạo, võ sư Kanesaki Keisuke hiện được mọi người chính thức thừa nhận là người sáng lập ra môn phái này đầu tiên ở Sài Gòn.

Thật ra, kiếm đạo từng xuất hiện tại Sài Gòn vào thập niên 70 tại Cercle Sportifs (Cung văn hóa Lao Động TP ngày nay) do một nhóm võ sĩ tự luyện theo tài liệu. Tuy nhiên, sau đó ít lâu phong trào dần dần chìm vào quên lãng cho đến ngày thầy Kanesaki Keisuke dừng bước ở Sài Gòn

HIẾU NGHĨA - Ảnh: ANH HIẾU
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeMon Mar 12, 2007 11:29 pm

thầy của ngộ nè,cái cắt giấy tui đã thấy thầy biễu diễn,thật tuyệt vời như một lưỡi dao lam vậy.
http://yume.vn/kuroryu
ken
Bạn mới
ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeMon Mar 12, 2007 11:50 pm

Ở Trong lày có hình sensei nè , lị dzô ló xem chơi , ổng cũng là sư phụ của ngộ mờ. trong link bên dưới có cái hình ổng biểu diễn đó mà. ai dà

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=94452&ChannelID=7
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 10:46 am

vậy ken tên gì .
http://yume.vn/kuroryu
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: um   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 10:30 pm

thầy kane là người thầy thứ hai mà tui kính trọng nhất đóa.
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeThu Apr 26, 2007 11:33 pm

kuroryu đã viết:
thầy của ngộ nè,cái cắt giấy tui đã thấy thầy biễu diễn,thật tuyệt vời như một lưỡi dao lam vậy.
bạn thân mến ,cái cắt giấy mà thầy biểu diễn giống cái này không?
https://www.youtube.com/watch?v=m1UnLFrEbfA
có ai chẻ đôi được cây tăm cắm đứng trên 1 trái táo mà không làm sướt trái táo không?
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 1:10 am

Không giống bạn ơi .Cắt giấy mà thầy Kane và tuị mình tập khác cơ .Dùng tờ báo cầm rất hờ - khác với đoạn clip là dùng kẹp cố định , dùng bokkuto chứ không phải kiếm thật , chém dọc chứ không phải chém ngay .Mục đích là chẻ đôi tờ báo mà không làm rớt tờ báo , vết chém càng ngọt chứng tỏ luyện tập càng nhiều .Kỹ thuật thật ra cũng không khó lắm, cái khó là làm sao cho ngọt một đường thẳng tắp.

Mad
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:00 pm

TrứngThịtKho đã viết:
Không giống bạn ơi .Cắt giấy mà thầy Kane và tuị mình tập khác cơ .Dùng tờ báo cầm rất hờ - khác với đoạn clip là dùng kẹp cố định , dùng bokkuto chứ không phải kiếm thật , chém dọc chứ không phải chém ngay .Mục đích là chẻ đôi tờ báo mà không làm rớt tờ báo , vết chém càng ngọt chứng tỏ luyện tập càng nhiều .Kỹ thuật thật ra cũng không khó lắm, cái khó là làm sao cho ngọt một đường thẳng tắp.

:x

Game chém giấy báo này hoàn toàn là thuật và mẹo chút xíu, chứ có gì để gọi là là...

1. Dùng kissaki làm vùng chạm vào tờ giấy
2. Chém đúng vào nếp gấp giữa trang báo
3. Hồn nhiên mà "rơi kiếm" chém thoát xuống thong dong

Hồi Tết vừa rồi, tui chỉ con cháu gái 14 tuổi ở nhà chơi game này. Sau khi tui nói qua cách thức trò chơi cho nó nghe, và lần đầu tiên nó cầm bokken - nó chém pách phát, pách rẹt rẹt... thẳng tắp một đường, chẳng sót nổi một tờ báo nào.
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:02 pm

Very Happy
kiu cháu gái ông bỉu diễn rồi up lên youtube ấy.Khoe với bọn này làm ji2

Very Happy

Ông Iaiman a`,nể ông thiệt đó.Ở đâu cũng làm cao thủ .

Ai chẳng biết điều ông nói.Vấn đề là phải chém sao cho mũi bokken vừa chạm tờ báo ,nó mới đứt ngọt đc.Ông có thể chém 5 lần ngọt như vậy ko(liên tiếp nhé)chứ hên hên thì nói làm gì.

Được sửa bởi ngày Fri Apr 27, 2007 11:07 pm; sửa lần 1.
http://ngoducminh.co.nr
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:05 pm

Admin đã viết:
Very Happy
kiu cháu gái ông bỉu diễn rồi up lên youtube ấy.Khoe với bọn này làm ji2 Very Happy

Đừng tự ái như dzị chứ éc-minh !... Cái chính là tớ nói có sai chỗ nào hem kờ ?!?

(Nhà Éc-minh có các cháu baby nào hem ? bữa nào dắt gặp tớ... tớ bày cho các cháu chơi trước mặt Éc-minh xem cho đã thử thế nào nhớ ?!?... Basketball )
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:08 pm

Ko phải sai mà là quá thiếu trình độ,khiến ông em đấy ngứa miệng
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:13 pm

Admin đã viết:
Ko phải sai mà là quá thiếu trình độ,khiến ông em đấy ngứa miệng

Hihi... Éc-minh tự ái roài - nên nói lãng dzòng dzòng hen ?... Basketball
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:17 pm

Very Happy.Thình thường thôi.he he.a`,mà ai bảo bác là chém vào nếp gấp thế.
Thôi,nam nhi nói làm liền,tui mún xem bác bỉu diễn.
Very Happy
Iaiman
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:23 pm

Admin đã viết:
Very Happy

Không !... Tớ chỉ chém dọc đầu cây tăm xỉa răng bằng katana của mình thôi. Nhưng tớ xin nhận mình nổ banh miểng để khỏi phải bỉu diễn hen. Basketball

(Nếp gấp là bày cho trẻ con nó chơi thôi, vì bọn trẻ tay còn yếu nên không đủ "gia tốc" đường kiếm như người lớn - Còn người lớn miễn chém được bằng kissaki là xẻ dọc tờ báo được tốt... Basketball )
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Apr 27, 2007 11:27 pm

Iaiman đã viết:
Admin đã viết:
Very Happy

Không !... Tớ chỉ chém dọc đầu cây tăm xỉa răng bằng katana của mình thôi. Nhưng tớ xin nhận mình nổ banh miểng để khỏi phải bỉu diễn hen. Basketball

(Nếp gấp là bày cho trẻ con nó chơi thôi, vì bọn trẻ tay còn yếu nên không đủ "gia tốc" đường kiếm như người lớn - Còn người lớn miễn chém được
bằng kissaki là xẻ dọc tờ báo được tốt... Basketball )

Rõ chán.Chịu bác đấy.
Mr.Vui
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeThu Sep 13, 2007 12:49 pm

có chuyện thầy chém đôi tờ giấy ảh anh Sơn, hôm nào dụ thầy biểu diễn lại đi Shocked
ruppykia
Bạn mới
ruppykia

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Sep 12, 2008 5:01 pm

Iaiman <<< thằng cha này nói chuyện ngu hết chỗ chê,kiếm thuật tuyệt đỉnh của thầy Kanesaki Keisuke lại tự đi so sánh với mấy chiêu nhà quê của mình,rồi ko biết lượng sức bung miểng lung tung,đúng là ếch ngồi đáy giếng Question
ruppykia
Bạn mới
ruppykia

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeFri Sep 12, 2008 5:33 pm

Xin mạo muội lấy bài viết của Ken đưa vô Blog nha,Sensei Kanesaki Keisuke là người mà mình hâm mộ và kính trọng nhất đó Very Happy
ptd1311
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeSat Sep 13, 2008 3:01 pm

Iaiman đã viết:
Admin đã viết:
Very Happy

Không !... Tớ chỉ chém dọc đầu cây tăm xỉa răng bằng Kiếm thép của mình thôi. Nhưng tớ xin nhận mình nổ banh miểng để khỏi phải bỉu diễn hen. Basketball

(Nếp gấp là bày cho trẻ con nó chơi thôi, vì bọn trẻ tay còn yếu nên không đủ "gia tốc" đường kiếm như người lớn - Còn người lớn miễn chém được bằng kissaki là xẻ dọc tờ báo được tốt... Basketball )

Haha, nổ gớm nhỉ.
Muốn nổ thì cũng dễ thôi.Smile

Chém đầu cây tăm bằng Kiếm thép à?

Ở nhà tui toàn chém vi trùng với vi khuẩn ko à, thế mà lên lớp chị Phượng bảo kém quá, người ta nay chém toàn phân tử với nguyên tử hết rồi, chuẩn bị tiến tới chém electron với quart. (Nổ thì nổ cho tới bến luôn:lol: )

Nổ thì kiểu nào chẳng được, mấy anh thông cảm, em hơi nóng cha Iaiman này tíMad
hiepgadainhan
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeSat Sep 20, 2008 5:06 pm

blog của bác ru đâu vậy What a Face
andynguyen611
Bạn mới
andynguyen611

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeThu Oct 09, 2008 12:36 pm

h hinh` nhu thay day o? nha` thi dau sat truong LHP phai ko ta
danmienNam1982
Bạn mới
danmienNam1982

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitimeMon Jan 05, 2009 4:08 pm

ái chà..

lên đây thấy mọi người đông đủ quá ta..Bác Hiệp cũng trốn vợ lên này chơi với anh em à..Bữa nào tụ tập anh em làm cái lẩu hải sản nữa bác nhỉ??? Very Happy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sensei Kanesaki Keisuke   Sensei Kanesaki Keisuke Icon_minitime

Sensei Kanesaki Keisuke
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sensei Isao Morikawa
» V/v đi ăn mừng tết Nhật Bản với thầy Kanesaki
» Think about what my master said ! !
» Không biết giờ thầy Kanesaki còn dạy kendo không?
» hình sensei tham dự đám cưới của tui