HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ

Go down 
yunchi
dongbai
Koki
nameless_one
TruongJames
kendooo
kuroryu
TrứngThịtKho
yuki724
Admin
14 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 1:16 am

Dongbai à đừng nhẫm lẫn kendo với đánh lộn nha .Trong bài viết cũa bạn có dùng nhiều từ ngữ dễ hiểu lầm lắm , hãy cẩn thận một chút. Đặc biệt nếu bạn coi bokken là phương tiện đánh lộn thì tui bó tay rùi , tội cho mấy bokken quá .

Mad
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 3:08 am

Thật ra cái anh nói cũng phần nào là tinh thần KD đấy,có điều nó được mô tả hơi bị máu me. Very Happy
http://ngoducminh.co.nr
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 12:38 pm

TrứngThịtKho đã viết:
Dongbai à đừng nhẫm lẫn kendo với đánh lộn nha .Trong bài viết cũa bạn có dùng nhiều từ ngữ dễ hiểu lầm lắm , hãy cẩn thận một chút. Đặc biệt nếu bạn coi bokken là phương tiện đánh lộn thì tui bó tay rùi , tội cho mấy bokken quá .

Mad
hi..hi...bokken là gì ..là 1 thanh gỗ thui ...đối với tui cây katana cũng vậy ...có điều tui hổng đủ tiền mua vì bị con vợ giấu hết rùi ...he..he..
bạn nghĩ tui cầm bokken là tập kendo !!!! hổng phải đâu .Bạn nghĩ tui dùng bokken để đánh lộn ,cũng hổng phải .Tui đánh tay không hay cầm hỏa tiển cũng xem như nhau thui .Từ ngữ máu me hà ,bạn có xem kỹ chưa ??? cãm nghĩ của hầu hết mọi người đấy ,tại sao mình nghĩ được mà lại không dám nói những gì mình nghĩ và viết lên đấy .Tui dám viết lên cũng là để cho mọi người có đường 8888 chứ .
Tui xem việc cầm cái bokken múa tới múa lui ,chém ngang chém dọc để trãi ngiệm nguyên lý vận động của tui áp dụng từ chổ khác qua ,cây côn hay bát trãm đao tui học bên VX cũng xem như vậy.Có thể nói như vầy :cách đánh của tui cầm cây bokken hay không cầm bokken cũng như vầy .Tinh thần của tôi khi đánh lộn cũng vậy : địch thủ nhanh và mạnh hơn tui tui cũng xem như bản thân tui ...hi..hi...đánh thua người ta thì thui ,đánh lộn chứ phải đi cua gái hay sao mà run ..he..he..nhớ lần tỏ tình đầu tiên run thấy mụ nội ....
Koki
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 1:20 pm

Easier said than done!
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 1:27 pm

Koki đã viết:
Easier said than done!
okie...mouth kungfu in kendoka.forumvi.com..he..he..
Koki
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 1:45 pm

I said "easier said than done" because from my personal experience, it takes a long time of hard training to achieve the state of fudoshin, the unmoveable mind.

It all sounds good and true on paper, but to be able to do it... that is another thing. I can't do it.
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 1:57 pm

Koki đã viết:
I said "easier said than done" because from my personal experience, it takes a long time of hard training to achieve the state of fudoshin, the unmoveable mind.

It all sounds good and true on paper, but to be able to do it... that is another thing. I can't do it.
i can do it and quote it in my actions.okie...
Koki
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 21, 2007 2:26 pm

Good for you.
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSun Apr 22, 2007 9:39 pm

hi..hi...bokken là gì ..là 1 thanh gỗ thui
...đối với tui cây katana cũng vậy ...có điều tui hổng đủ tiền mua vì
bị con vợ giấu hết rùi ...he..he..
bạn nghĩ tui cầm bokken là tập
kendo !!!! hổng phải đâu .Bạn nghĩ tui dùng bokken để đánh lộn ,cũng
hổng phải .Tui đánh tay không hay cầm hỏa tiển cũng xem như nhau thui
.Từ ngữ máu me hà ,bạn có xem kỹ chưa ??? cãm nghĩ của hầu hết mọi
người đấy ,tại sao mình nghĩ được mà lại không dám nói những gì mình
nghĩ và viết lên đấy .Tui dám viết lên cũng là để cho mọi người có
đường 8888 chứ .
Tui xem việc cầm cái bokken múa tới múa lui ,chém
ngang chém dọc để trãi ngiệm nguyên lý vận động của tui áp dụng từ chổ
khác qua ,cây côn hay bát trãm đao tui học bên VX cũng xem như vậy.Có
thể nói như vầy :cách đánh của tui cầm cây bokken hay không cầm bokken
cũng như vầy .Tinh thần của tôi khi đánh lộn cũng vậy : địch thủ nhanh
và mạnh hơn tui tui cũng xem như bản thân tui ...hi..hi...đánh thua
người ta thì thui ,đánh lộn chứ phải đi cua gái hay sao mà run
..he..he..nhớ lần tỏ tình đầu tiên run thấy mụ nội ....
................................................................................
dear dongbai.i've just read your common.when i read it,i think that you must be a smart person who can be mastered all thing in kungfu and the kensen of the sword.that be good for me to lear more knowlege about you.have u give me a date to fight with me?i wanna to know your talent.because i agree with koki bro "said easy than done".lets show me your experience before u can countinue to post another common
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSun Apr 22, 2007 10:04 pm

@ Yunchi :maybe Dongbai will ask u to fight without Bogu.I hope u will refuse.You can't defeat him in real battle if u don't know any thing about him.
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 2:46 am

Admin đã viết:
@ Yunchi :maybe Dongbai will ask u to fight without Bogu.I hope u will refuse.You can't defeat him in real battle if u don't know any thing about him.

Mình nghĩ rằng nếu thật sự anh Dongbai muốn thách đấu thì cứ lên sân tụi này, tụi này sẽ đấu đàng hòang chứ ko đánh lộn. Thắng thua ko quan trọng, như Dongbai nói, mạnh hơn thì nó mạnh hơn, mình yếu, đơn giản vậy thôi.
Dongbai là dân Thiếu Lâm Vịnh Xuân nên ko mặc giáp thì ok, bộ giáp cũng có giảm được bao nhiêu lực đâu, ăn tròn miss hòai đó. Chỉ có điều là ko chơi Bokken, chơi Shinai thì ok, tại vì như đã nói, đấu chứ ko phải đánh nhau.

In conclusion, If Shinnai no Bokken, whether Bogu or not, U r welcome ^^
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 2:48 am

yuki724 đã viết:
Admin đã viết:

Mình nghĩ rằng nếu thật sự anh Dongbai muốn thách đấu thì cứ lên sân tụi này, tụi này sẽ đấu đàng hòang chứ ko đánh lộn. Thắng thua ko quan trọng, như Dongbai nói, mạnh hơn thì nó mạnh hơn, mình yếu, đơn giản vậy thôi.
Dongbai là dân Thiếu Lâm Vịnh Xuân nên ko mặc giáp thì ok, bộ giáp cũng có giảm được bao nhiêu lực đâu, ăn tròn miss hòai đó. Chỉ có điều là ko chơi Bokken, chơi Shinai thì ok, tại vì như đã nói, đấu chứ ko phải đánh nhau.

In conclusion, If Shinnai no Bokken, whether Bogu or not, U r welcome ^^
Hic,sao mà thích đấu thế,kiu trungthitkho đấu với em là đc rồi. Very Happy
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 9:25 am

yunchi đã viết:
hi..hi...bokken là gì ..là 1 thanh gỗ thui
...đối với tui cây katana cũng vậy ...có điều tui hổng đủ tiền mua vì
bị con vợ giấu hết rùi ...he..he..
bạn nghĩ tui cầm bokken là tập
kendo !!!! hổng phải đâu .Bạn nghĩ tui dùng bokken để đánh lộn ,cũng
hổng phải .Tui đánh tay không hay cầm hỏa tiển cũng xem như nhau thui
.Từ ngữ máu me hà ,bạn có xem kỹ chưa ??? cãm nghĩ của hầu hết mọi
người đấy ,tại sao mình nghĩ được mà lại không dám nói những gì mình
nghĩ và viết lên đấy .Tui dám viết lên cũng là để cho mọi người có
đường 8888 chứ .
Tui xem việc cầm cái bokken múa tới múa lui ,chém
ngang chém dọc để trãi ngiệm nguyên lý vận động của tui áp dụng từ chổ
khác qua ,cây côn hay bát trãm đao tui học bên VX cũng xem như vậy.Có
thể nói như vầy :cách đánh của tui cầm cây bokken hay không cầm bokken
cũng như vầy .Tinh thần của tôi khi đánh lộn cũng vậy : địch thủ nhanh
và mạnh hơn tui tui cũng xem như bản thân tui ...hi..hi...đánh thua
người ta thì thui ,đánh lộn chứ phải đi cua gái hay sao mà run
..he..he..nhớ lần tỏ tình đầu tiên run thấy mụ nội ....
................................................................................
dear dongbai.i've just read your common.when i read it,i think that you must be a smart person who can be mastered all thing in kungfu and the kensen of the sword.that be good for me to lear more knowlege about you.have u give me a date to fight with me?i wanna to know your talent.because i agree with koki bro "said easy than done".lets show me your experience before u can countinue to post another common
he..he..tui đánh nhau không giao hữu gì ráo ,chẳng cần phải chứng tỏ với ai gì ráo .Tui chưa từng thách đấu với ai và cũng chưa bao giờ xem thường ai hay bất kỳ môn phái nào .Tui cãm thấy có duyên khi lạc bước vào trang của cu Teppi - tui đã gặp qua anh chàng này trên cong viên LVT,và có cãm tình .Nếu cãm thấy tui có ý thách đấu 1 ai trong diễn đàn này và nếu muốn biết tui như thế nào cứ lên công viên Lê Văn Tám chủ nhật tuần sau lúc 8h-11h .okie.
Koki
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 11:34 am

Nham qua! Tai sao cu ho mot chut la thach dau nay no the kia?

People take different paths. Nothing is wrong, nothing is right. I don't see having a match would help anything.
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 2:24 pm

Đã bảo phải biết là người ta có tập kendo thì mới đấu,mới học hỏi đc.Chứ gặp ai nói trái tai chút mà đấu thì chắc Dojo chúng ta thành võ đài tự do mất.
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 3:00 pm

Admin đã viết:
Đã bảo phải biết là người ta có tập kendo thì mới đấu,mới học hỏi đc.Chứ gặp ai nói trái tai chút mà đấu thì chắc Dojo chúng ta thành võ đài tự do mất.
he..he..cu Teppi hiểu anh quá hen ..
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: ummmmm   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 23, 2007 4:37 pm

ah` xin anh koki đừng hiểu lầm y' của yunchi.y' của yunchi là khuyên anh dongbai đừ có cưa axetylen nữa.coi chừng sập diễn đàn này mầt hixscratch adi đà phật..........
dongbai
Bạn mới
dongbai

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeTue Apr 24, 2007 1:05 am

yunchi đã viết:
ah` xin anh koki đừng hiểu lầm y' của yunchi.y' của yunchi là khuyên anh dongbai đừ có cưa axetylen nữa.coi chừng sập diễn đàn này mầt hixscratch adi đà phật..........
he..he..tui đã nói tui là big mouth kungfu mừ ,thế đã hài lòng cậu chưa ? Amen...he..he...địa chỉ đó..tui đã post...rất chân thật và rõ ràng...
yu_nmr
Bạn mới
yu_nmr

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeFri May 04, 2007 12:56 pm

ack! íu hơn, kém hơn, chậm hơn=> đấu bằng niềm tin và hy vọng.
có đìu em lun tâm niệm thắng thua o wan trọng, trừ phi đấu vì dành ngừi iu.
cứ lao vào phang tới tấp, xong, nhào ra, (người ta tưởng mình khoẻ) rùi đứng thở, xong lao zô phang típ, hốhố.Very Happy qw . ah! em mới bị anh trứng kéo zô, hèhè. chào bà con
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat May 05, 2007 7:56 am

yu_nmr đã viết:
ack! íu hơn, kém hơn, chậm hơn=> đấu bằng niềm tin và hy vọng.
có đìu em lun tâm niệm thắng thua o wan trọng, trừ phi đấu vì dành ngừi iu.
cứ lao vào phang tới tấp, xong, nhào ra, (người ta tưởng mình khoẻ) rùi đứng thở, xong lao zô phang típ, hốhố.Very Happy qw . ah! em mới bị anh trứng kéo zô, hèhè. chào bà con
ca'i na`y ma goi la` Kendo ha?
ai day em the?
A`,ma` da bo cong di ta^p thi em ne^n ta^p cho dang hoang,de duoc ca'i gi` do.Neu ko thi` o nha` choi game cho khoe,ta^p to^n tie^`n bo^' me.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeSat May 05, 2007 10:02 pm

Trong Kendo còn có chữ MỸ trong đó . Đánh một đòn là tất sát với tất cả tâm hồn và thể xác , đây mới gọi là kendo .Nếu cứ bay vào chém tuí bụi giống như tâm hồn bị đem ra bằm ,xẻ, chém ....Sad

Mad
shoudang
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeTue May 08, 2007 8:18 am

Thắng thua trong kendo có khi phụ thuộc nhiều vào vận may. Thế nên không phải cứ mạnh hơn là thắng, nếu thực sự trình độ không quá cách biệt thì cứ tự tin thi đấu phát huy đầy đủ phẩm chất cá nhân thì không phải không thắng được.
Còn nếu trình độ quá cách biệt thì nên nghĩ đến chuyện cầu hòa là hơn. Có một cách là cứ áp sát đối thủ không để cho họ có khoảng cách để ra đòn, tất nhiên là phải khôn khéo nếu không dễ bị trọng tài phạt cảnh cáo. Ngoài ra có thể luyện thêm các chiêu khó như tsuki(đâm cổ), gyakudou (đánh ngược hông) để gây bất ngờ cho đối phương(biết đâu nếu may mắn lại được ippon).
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeTue May 08, 2007 2:04 pm

shoudang đã viết:
Thắng thua trong kendo có khi phụ thuộc nhiều vào vận may. Thế nên không phải cứ mạnh hơn là thắng, nếu thực sự trình độ không quá cách biệt thì cứ tự tin thi đấu phát huy đầy đủ phẩm chất cá nhân thì không phải không thắng được.
Còn nếu trình độ quá cách biệt thì nên nghĩ đến chuyện cầu hòa là hơn. Có một cách là cứ áp sát đối thủ không để cho họ có khoảng cách để ra đòn, tất nhiên là phải khôn khéo nếu không dễ bị trọng tài phạt cảnh cáo. Ngoài ra có thể luyện thêm các chiêu khó như tsuki(đâm cổ), gyakudou (đánh ngược hông) để gây bất ngờ cho đối phương(biết đâu nếu may mắn lại được ippon).
Hi hi,nghe bạn nói,chắc cũng qua quá trình chiến đấu dai dẳng dữ phải ko?
CHÀO MỪNG THÀNH VIÊN ĐẾN TỪ OSAKA - NHẬT BẢN
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeTue May 08, 2007 8:26 pm

Shoudang đến từ Osaka hả , bạn tập ở sân nào thế ,sensei cuả minh2 cũng ở Osaka đó biết đâu lại là dồng môn . Riêng về chuyện gặp cao thủ hơn mình .Với mình , mình sẽ không bao giờ mong hoà hay thua mà sẽ càng mong thắng họ ngay cả khi mình đấu với 9 dan .Và sau đó cho dù mình thua người đó mình cũng không ân hận là tại sao mình không cố gắng .Đó là Kendo cuả mình , mỗi người có một cách hiểu kendo và học kendo khác nhau không ai giống ai , mìnhg nói ra cách nghĩ cuả mình mời bà con tham khảo.

Mad
shoudang
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitimeWed May 09, 2007 10:15 am

Pác admin dò IP rồi phán linh tinh roài. Em có ở osaka bao giờ đâu. Mình chỉ tập kendo trong câu lạc bộ kendo của trường thôi không liên quan đến sân nào cả. Bạn TTkho có cách nghĩ hay thật, mong là bạn luôn giữ được tinh thần như thế.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 2 Icon_minitime

Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next