HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ

Go down 
yunchi
dongbai
Koki
nameless_one
TruongJames
kendooo
kuroryu
TrứngThịtKho
yuki724
Admin
14 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
dongbai
Bạn mới
dongbai

Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 3 Icon_minitimeWed May 09, 2007 10:45 am

shoudang đã viết:
Thắng thua trong kendo có khi phụ thuộc nhiều vào vận may. Thế nên không phải cứ mạnh hơn là thắng, nếu thực sự trình độ không quá cách biệt thì cứ tự tin thi đấu phát huy đầy đủ phẩm chất cá nhân thì không phải không thắng được.
Còn nếu trình độ quá cách biệt thì nên nghĩ đến chuyện cầu hòa là hơn. Có một cách là cứ áp sát đối thủ không để cho họ có khoảng cách để ra đòn, tất nhiên là phải khôn khéo nếu không dễ bị trọng tài phạt cảnh cáo. Ngoài ra có thể luyện thêm các chiêu khó như tsuki(đâm cổ), gyakudou (đánh ngược hông) để gây bất ngờ cho đối phương(biết đâu nếu may mắn lại được ippon).
ặc ..ặc ..nhớ chỉ trên sàn đấu và theo luật của Kendo nha chú em .Chú em áp sát vào người ta trong 1/3 s là té bằng lưng xuống đất rồi ...mắt chỉ có 1 màu đen thui .
ruppykia
Bạn mới
ruppykia

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 3 Icon_minitimeWed Aug 20, 2008 1:14 am

Hình như dongbai là dân Karate hả??Bác post lộn rồi,topic này đang bàn về vấn đề "Thi Đấu Như Thế Nào Khi Gặp Một Đối Thủ Mạnh" 12 << Trong Kendo",áp dụng luật lệ thi đấu và tinh thần của KiếmĐạo hay ( "Võ đạo",nếu bác là dân võ),chứ không phải dùng cách đánh ngoài công viên or ngoài đường như Bác đâu. scratch
Riêng mình vãn thích tập với những bạn cấp cao hơn,nó sẽ luyện cho mình tinh thần,phản xạ,học hỏi thêm cách đánh của người khác trong lúc giao đấu...khi vào trận mình sẽ đánh hết mình,cho dù thua vẫn phải đánh.Để khi về mình mới nghiệm ra vì sao thua,thua vì vấn đề gì...lần sau quay lại xin đấu tíêp De (người ta sẽ chấp nhận,vì tinh thần kiếm đạo mả)...sau một thời gian,mỗi người sẽ rút ra kinh nghiệm cho riêng bản thân mình Arrow
jackDang
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 3 Icon_minitimeFri Jul 03, 2009 11:01 am

Xin chào mấy anh:lol: . Em chỉ mới tập kendo dc chính xác 2 buổi nên có gì sai sót mong các anh chỉ giáo. Hiện em đang tập ở sân LHP.

Về topic, theo em bất kể là đối thủ mạnh hay yếu, trước khi đánh mình cũng phải suy nghĩ trước; có thể ko có thời gian suy nghĩ thật kỹ nhưng cũng nghĩ cái gì đó để đánh giá tình hình trận đấu (ít ra nếu mình thua thì mình cũng hiểu vì sao mình thua, còn nếu mình né dc đợt tấn công đó thì mình sẽ có kinh nghiệm cho đợt tấn công tiếp theo để ko mắc thêm sai lầm và có khả năng giành chiến thắng). Sau khi nghĩ về thế trận, nếu có thời gian thì nghĩ về chiến thuật, còn không thì cứ thế mà tiến lên, cố gắng phản xạ cho tốt trước mọi động thái của đối thủ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ   Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ - Page 3 Icon_minitime

Thi đấu như thế nào khi gặp một đối thủ mạ
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3