HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi

Go down 
kachiusa185
hell_kid1221
jan_link
Edo
Laputa
dogbaby
binhthuongthoi
tuan_bigtiger
yamato
Dark
yuki724
changkhovoduyenkendo
missu
rimi
kieutientruongthi
TrứngThịtKho
huynhletu
TruongJames
ken
Thanhgf
Admin
yunchi
kuroryu
27 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeMon Mar 05, 2007 10:41 pm

chào các bạn .

Mình thì mình mê xem các bộ phim,truyện tranh,truyện đọc về các samurai.Tui luôn coi samurai như là một thần tượng nhà tui có 1 cuốn nói về các samurai.Vì ham quá nên tui đi tìm chỗ tập kiếm đạo lúc đó chưa nhìu như bây giờ,tìm tùm lum cuối cùng có một chỗ tập đó là sân Tinh Võ quận 5,được cầm kiếm đánh lúc đó tui vui như một đứa trẻ có đồ chơi.
Mình đến với kendo như vậy đó còn các bạn thì sao.
Very Happy
http://yume.vn/kuroryu
yunchi
Bạn mới
yunchi

Bài gửiTiêu đề: do tình cờ....   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeTue Mar 06, 2007 10:04 am

yunchi đến với Kendo là do 1 lần tình cờ yunchi có xem 1 bài viết giới thiệu về kendo trên tạp chí Thế giới mới,lúc đó là năm 1999 nhưng vì lả năm cuối cấp II cho nên yunchi không thể nào theo đươc,mãi cho den mùa hè của năm 2000 yunchi mới bắt đầu đến sân Nguyễn Tri Phương quận 10 để theo học.Người thầy mà yunchi kính trọng nhất và để lại ấn tương sâu sắc nhất chính là thầy Nguyễn Thế Dân.Vì thầy là người đã chỉ dạy cho yunchi biết thế nào là võ đạo và đây chính là động lực để yunchi theo đuổi kendo cho đến tận bây giờ đấy
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeTue Mar 06, 2007 7:32 pm

Mình thì tập lâu rồi,tập Kendo vì đơn giản là ko còn môn nào thích hợp để tập.hehe,Trứơc khi tập Kendo ,tui là vdv bơi lội của Q10,sau đó vi ko còn thời gian để theo giáo án của đội(đi học) và thành tích đội quá sa sút(thất bại liên tục ở các giải) đội giải tán,chán quá đi lang thang thấy đánh kiếm nhảy vào tập,wen vận động,ờ nhà chịu ko đc.Simple like that.
http://ngoducminh.co.nr
Thanhgf
Bạn mới
Thanhgf

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 07, 2007 8:19 pm

Hoc Karatedo tu lop 3, ra HN hoc k tim dc cho tap Karate ( cho o gan thi tap chag ra gi, cho tap dc thi lai o xa qua). k hoc Karate nua thi cug fai tim 1 mon vo nao de tap tiep (luc do nghi nen tim 1 mon vo nao dug vu khi de tap). Zay la den voi Kendo, roi dam me. chac chan la se tap Kendo den luc..chet:))
ken
Bạn mới
ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 07, 2007 9:25 pm

học võ cổ truyền từ hồi còn " con chai" , khoái đánh lộn từ nhỏ , khoái xem phim về Shogun , đọc chiện "Teppi siu quậy" rùi thấy thix kendo , tìm za lớp học kendo ở club Q10 cách đây 6 năm , nhưng hổng có đìu kiện theo học ( lúc đó còn là SV vượt khó mừ ) , vẫn khoái đánh lộn nên theo Boxing , tập được 1 năm sợ ....người khác bị chấn thương sọ dừa nên nghỉ lun ,vẫn còn khoái oánh lộn , được 1 anh bên hội Saigoncdclub chỉ điểm , bi giờ tui theo tập Kendo , hix ...bi giờ mới thấy tập kendo còn dễ bị chấn thương sọ dừa hơn Boxing...Suspect
....nhưng ko sao , vẫn khoái đánh lộn
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 07, 2007 10:21 pm

Học ở Q 10 vậy có biết tui ko?
Tui cũng học Boxing hồi năm 1,hic,cũng hay nhưng ko thích hợp cho 1 người mún sống với bộ mặt đẹp trai như tui nên quay về tập Kendo,tập boxing đc có 5 tháng a`.
ken
Bạn mới
ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 07, 2007 10:31 pm

không piết , vì học Boxing ở Clb Phan Đình Phùng , vì hồi đó đánh bóng rổ ở đó 3 năm , thấy có lớp Boxing nên nhảy vô , học tr gần đó . PTTH Marie Curie
Học boxing sẽ chuyển từ Đẹp chai ---> qua chai mặt Suspect
TruongJames
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeFri Mar 09, 2007 6:05 pm

Tui thì đến với Kendo là vì tôi yêu thích nó, đơn giản vậy thôi, trước đây cũng chẳng học môn võ nào. Nhưng học Ken lúc đầu cũng nghĩ là để bảo vệ một người.
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeFri Mar 09, 2007 10:44 pm

TruongJames có lí do lãng mạng nhất.
TruongJames
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSat Mar 10, 2007 3:17 am

Embarassed Minh nói quá lời ^^
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSat Mar 10, 2007 10:57 am

ý là ngược hẳn với Mh,lúc đầu học KD là để uýnh 1 người.hehehe
huynhletu
Bạn mới
huynhletu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSun Mar 11, 2007 2:31 pm

Chài, còn em đọc Teppi và coi One Piece thấy cái thằng Zoro chém 1 phát loáng 1 cái đã dính chiu. Wá ấn tượng về phong cách ra chiêu, em cũng đã luyện kiếm theo phong cách đánh nhanh và mãnh. Ước mơ là luyện đc đến cái mức, loáng 1 cái là đã ra chiu nên đã đi học Ken.Mới đầu học ở Q3, luyện đc cánh đánh kiếm,nhưng về sau ko thấy khả năng tiến bộ nếu típ tục ở Hồ Xuân Hương nên đã nghỉ. Sau này biết chỗ Q10 hồ bơi có nơi luyện. Thế là vào đó học tới giờ. nhưng vẫn mong 1 ngày đánh đc như thằng Roronoa Zoro.
ken
Bạn mới
ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSun Mar 11, 2007 3:05 pm

Chào mừng huynhletu ----> là Huỳnh Lê Tú hay Huỳnh Lệ Tú ?What a Face , đến với HCMKENDO-GROUP cheers
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSun Mar 11, 2007 5:00 pm

Chú Tú là người mới vô hôm nay đó anh Ken . Đây cũng là một kendoka tâm huyết lắm nhưng chỉ đi dược buổi sáng với Chủ Nhật thôi , kẹt thật No . Còn lý do Trứng đến với kendo hả ? Đơn giản thui , sinh ra mang máu bạo lức , mê mọi thứ có liên quan đến Nhật , lúc đầu thì khoái ninja nhưng lại ưa lối đánh ngay thẳng của samurai , say mê điên cuồng teppi thề trong lòng "ta sẽ không học võ gì ngòai kendo" , cái ngày định mệnh cũng đến , một lần tình cờ tìm thấy ở Q10 , nhưng má mì chưa cho học vì còn nhỏ không cho đi xe đạp một mình , lên cấp 3 thực hiện hòai bão ,4h30AM thứ dậy vác kiếm lên sân tập .Sau đó có vài trục trạc về sân bãi mà thủ phạm là do cái Seagame gây ra nên việc tập đành dở dang , lên ĐH lại tập tiếp , sau đó thì người thầy mà tui biết ơn nhất :thầy Dân (vì đã cho tui biết thế nào là Kendo) bỗng nghỉ dạy , tình hình sân bãi sa sút . Thế là lại tha phương tìm chỗ học , đọc sách báo . Cuối cùng sau khỏang 2 năm lận đận và lăn lộn cuối cùng về với thầy kaneshaki ( người tui kính trọng nhất vì... nói ra dài lắm sợ lạc đề) . Và bậy giờ thì tui an tọa ở sân Tân Bình và vấn đề bây giờ là lằm sao thực hiện giao lưu mở rộng kendo càng nhiều càng tốt Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil .

Shocked
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSun Mar 11, 2007 5:08 pm

anh son hơi giống em một chút há há,em củng vậy chán bỏ tập một thời gian,sau đó trong một lần chở nhỏ em đi học,vô tình gặp anh Minh(admin) và anh Minh đã giới thiệu học với thầy Kanesaki.Khi vào tập tui đã được thầy và các sư huynh rèn căn bản lại mặc dù tập kendo củng đã 3,4 năm.Kệ rèn lại mà đúng còn hơn cứ tập sai mãii
kieutientruongthi
Bạn mới
kieutientruongthi

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeTue Mar 13, 2007 11:03 pm

Trước đây vì mê coi Téppi + vì học Kendo có giáp che người cho đỡ đau nên chọn học Kendo!
Bây giờ thì ngoài mấy thứ kể trên ra thì học Kendo vì yêu môn này mất rồi!
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeTue Mar 13, 2007 11:11 pm

vậy thì hãy cố lên nhé.
ken
Bạn mới
ken

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeTue Mar 13, 2007 11:35 pm

kieutientruongthi đã viết:
Trước đây vì mê coi Téppi + vì học Kendo có giáp che người cho đỡ đau nên chọn học Kendo!
Bây giờ thì ngoài mấy thứ kể trên ra thì học Kendo vì yêu môn này mất rồi!

Welcum kieutientruongthi " Trương Thị Kiều Tiên " What a Face , tham gia HCMKENDO-GROUP
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 8:28 am

hihi,chúc 4rum của chúng ta kéo dài tuổi thọ,hoàn thành sứ mệnh : thành lập HCM KENDO CLUB (ko phai group như giờ) hehe.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 8:28 am

Kiều Tiên ngeh giống con gái thế What a Face

Shocked
kieutientruongthi
Bạn mới
kieutientruongthi

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 8:55 am

Thì Kiều Tiên rõ ràng là con gái rồi còn gì !Shocked
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 1:39 pm

cái nick có chữ thị đó anh sơn,nhìn là đóan ra rồi.
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeWed Mar 14, 2007 2:41 pm

Thế bạn đang tập ở đâu thế qua tập với tụi mình luôn đi , "vào một lần bảo đảm sẽ ghiền ngay ấy mà"Laughing .

Shocked
rimi
Bạn mới
rimi

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeThu Mar 15, 2007 3:52 pm

hic,thấy mọi người viết quá trời,ngứa ngáy quá ko chịu đc -> viết thêm tí nhỉ ^^
Em yêu manga nên thích Nhật ->thích kendo
em biết kendo thông qua Trà đạo Very Happy
có 1 lần lớp trà đạo giao lưu với lớp kendo(năm 2005):
- Ơ, ở Việt nam cũng có Kendo ah?
trước đó em ko hề biết ở Việt Nam mình cũng có Kendo,sẵn máu đam mê nên xin đăng kí học ngay. Lúc đó rủ thêm mấy đứa bạn cũng mê Kendo và vài người ở lớp trà đạo vào học,nghĩ rằng tập Kendo cũng như mấy môn võ karate hay thiếu lâm tự thôi nên ai cũng hăm hở đi tập.
Ai dè tập ko dễ dàng như mình tưởng nên sau vài tháng tập , nhóm bọn em rơi rụng dần,bây giờ chỉ còn lại em và chị Hương.
Tuy ko có khiếu vận động nhưng lại thích đánh nhau nên quyết tâm : Kendo muôn năm !!!
missu
Bạn mới
missu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitimeSat Mar 17, 2007 3:06 pm

Tôi rất hâm mộ tinh thần võ sĩ đạo của Nhật, thích đọc truyện Teppi, thích xem các phim về Ninja Nhật, phim về Samurai, ... Thêm vào đó là kể từ khi đi làm, tôi đã không chơi 1 môn thể thao nào, người đang có nguy cơ bị tăng cân, (hic, Crying or Very sad ).
Được 1 người bạn giới thiệu đến lớp HNKC, vậy là tôi bị Kendo chinh phục liền, yêu Kendo kể từ đó. Tôi chỉ tiếc 1 điều, (hehe các bạn biết là gì không?), tôi chỉ tiếc 1 điều là tại sao tôi không biết sớm hơn để tập từ trước có phải bây giờ đã thuộc thành viên của lớp trên rồi không, Very Happy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi Icon_minitime

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» 16th Toru Giga Prague Kendo Cup 2007 & Kendo Seminar
» Học Kendo ở Tân Bình và nhờ thầy dạy Kendo ở trường THPT
» Kendo lúc trước như thế nào??
» Tìm CLB Kendo ở Q.Bình thạnh !
» Về việc tập kendo