HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi

Go down 
kachiusa185
hell_kid1221
jan_link
Edo
Laputa
dogbaby
binhthuongthoi
tuan_bigtiger
yamato
Dark
yuki724
changkhovoduyenkendo
missu
rimi
kieutientruongthi
TrứngThịtKho
huynhletu
TruongJames
ken
Thanhgf
Admin
yunchi
kuroryu
27 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
hell_kid1221
Bạn mới

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeTue Jan 08, 2008 10:53 am

mấy tháng hè lặn lội mò ốc ở 2 bà trưng rồi khắp nơi mà ko tìm thấy... đến khi có hội acc đến chơi mới gặp đc....hí hửng đi đk ngay ở số 9 thành công..he he
còn chuyện tịa sao thik kendo thì hầu hết mọi người đều đọc truyện tranh mà biết đc kendo...nên tui cũng thế nốt^^!
kachiusa185
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeTue Jul 29, 2008 2:29 am

Chẹp chẹp, các bác tập dzui quá, tui cũng muốn tập thêm Ken cho biết. Công phu thì chỉ có chút xíu Karate và Hiệp khí đạo(đang tập). Tui ở Tân Bình, đoạn giáp ranh quận 11 và 10. Các bác tư vấn giùm nơi tâp, học phí và lịch học. Cảm ơn nhiều! Laughing
SoChieuNam
Bạn mới
SoChieuNam

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeTue Jul 29, 2008 11:45 am

binhthuongthoi đã viết:
...samurai là 1 anh hùng(dĩ nhiên)nhưng mà chỉ là anh hùng trong lòng người Nhật thôi...và các tiểu thuyết võ hiệp của họ thêu dệt nên đủ loại hình tượng đẹp đẽ nên chúng ta tưởng thế....thực ra thì sao....họ là những người tàn bạo khát máu giết người ko ghê tay....nếu ai có ông bà là người Bắc khoảng chừng 70-80 t thì thử hỏi họ xem những samurai kia đã làm những gì....thử hỏi vụ thảm sát Nam Kinh ở Trung Quốc đầu thế kỉ trước là ai gây ra....chính những samurai mà bạn ngưỡng mộ gây ra đó.....
Theo tôi bạn đã có những nhận định quá sai lầm. Theo tôi được biết thời đó, khi mà người Nhật Đánh Trung quốc thì thời đại Sumurai đã hết, chính Nhật Hoàng đã thẳng tay đàn áp các Sumurai. Là đàn ông là phải cắt tóc ngắn theo phương tây để chứng tỏ rằng thời đại của Sumrai đã hết. Còn những người gây ra cuộc thảm sát tại Nam kinh thì họ đại diện cho tầng lớp khác, chủ nghĩa khác đó là chủ nghĩa quân phiệt-phát xít. còn họ sử dụng cái gì để giết người thì là do mức độ khát máu của họ thôi. Còn các Sumuirai cũng là người thôi tại sao mình cứ nói thế này thế nọ.12
hiepgadainhan
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeTue Jul 29, 2008 5:36 pm

binhthuongthoi bài ngoại giống thằng tầu quá
Bây h nói: Mỹ tàn sát ng` VN trong chiến tranh -> ghét... cao bồi vì chúng nó là bọn bắn ng` 0 ghê tay
Tàu cố chiếm Vn bao nhiêu năm -> ghét... Nho học vì bọn chúng nó đạo đức giả, nói nhân nghĩa mà đi chiếm đất ng` ta
thì cuối cùng có khi bác ghét cả thế giới mất. Hành động trong chiến tranh dù tàn khốc thế nào thì cũng là vì tổ quốc họ, cứ nghĩ nếu VN chiếm Nhật trong thời kì đó thì chắc là mình cũng phải làm như thế thì sẽ thấy thông cảm dc cho họ. Chỉ khác cái nếu là mình thì có khi khát máu hơn thôi >Smile)

thì ra Heo Shit cũng đến đây à =)) =)) muốn 0 đụng mà cứ đụng bác =)) =)) đừng giận nhá
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeWed Jul 30, 2008 11:35 pm

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, tùy thuộc vào con người xử dụng mà thôi. Xin gửi bạn những dòng mà Sensei đã viết cho tụi mình trước khi đi Thái: Trong kiếm đạo đòi hỏi phải vận động nhiều nên cần một tính cách liều lĩnh dám xông pha, nhưng chỉ cần hiểu lệch một chút thì rất dễ trở nên ngang tàn. Để ngăn chặn điều đó không xảy ra thì ta phải giữ một lễ nghi và nguyên tắc sống khắt khe cho riêng mình để có thể lĩnh hội được kiếm đạo một cách đúng đắn nhất.
Sensei của tụi mình năm nay 74 tuổi, thầy đã đi qua chiến tranh thế giới thứ 2, thầy đã có 50 năm học kiếm đạo. Và nếu bạn không gọi đây là một Samurai thì thật sự không biết thế nào mới là Samurai.
Kendo - Sau chữ Kiếm chính là chữ Đạo.
chinikyou
Bạn mới
chinikyou

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 15, 2008 9:53 am

kyou thi den voi ken do vi no giup cho ban than cua minh duoc yen tinh, su tap trung,va hon het la cai "Than" cua mon vo nay,minh den voi Kendo cung la mot cai "duyen"!va bay gio no la cai " so ". ma nguoi ta noi "duyen so " la dieu ma chung ta ko the tranh khoi!hihi.
Noi 1 cach thuc te cho cai xa hoi cua chung ta hien nay thi hoc kendo cung rat tot!vi lo nhu chung ta di ngoai duong va may man lam vao 1 tinh the ma nguoi ta oanh minh truoc thi!chung ta van co the ne tranh va bo chay nhanh hon.....Neu nhu gap phai tinh huong ma nguoi ta dung cay tan cong ban thi ban van co the ne tranh nhanh hon,,, va lo nhu nguoi ta cam "ma tau" di ban thi ban van tu tin rang " ui troi ui can dao gi ma chem cham the vay ong anh" hihi.....noi chug thoi buoi bay gio hoc kendo rat tot voi tat ca moi nguoi khi co chuyen xay ra!
Khi ban da hoc kendo roi thi khi ra xa hoi trong nguoi ban se di theo 2 truong phai:
1.rat thi dung chuyen ngoai duong de duoc thu suc voi cai kendo trong gnuoi
2. nguoi ban se tram lang va binh on khi gap chuyen va neu duoc thi " cho toi xin loi, anh co sao khong vay! "
nguyenlebill
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 21, 2009 2:53 pm

hehe mình ban đầu tập Hiệp khí đạo và cũng say mê các thứ gì liên quan đến nhật hết,(đặt biệt là kiếm hehe có tập sơ sơ aikiken nên khoái lắm) vào 1 ngày đẹp trời mình biết đến có 1 thầy nhật (kenasake sensei) dạy kendo bên sân tân bình thế là lao vào tập và thấy rất thix môn này Very Happy
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitimeMon Aug 24, 2009 9:40 am

nguyenlebill đã viết:
hehe mình ban đầu tập Hiệp khí đạo và cũng say mê các thứ gì liên quan đến nhật hết,(đặt biệt là kiếm hehe có tập sơ sơ aikiken nên khoái lắm) vào 1 ngày đẹp trời mình biết đến có 1 thầy nhật (kenasake sensei) dạy kendo bên sân tân bình thế là lao vào tập và thấy rất thix môn này Very Happy
.... ngan gon ghe Neutral
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 3 Icon_minitime

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» 16th Toru Giga Prague Kendo Cup 2007 & Kendo Seminar
» Học Kendo ở Tân Bình và nhờ thầy dạy Kendo ở trường THPT
» Kendo lúc trước như thế nào??
» Tìm CLB Kendo ở Q.Bình thạnh !
» Về việc tập kendo