HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HỒ CHÍ MINH KENDO GROUP

Never Give Up

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi

Go down 
kachiusa185
hell_kid1221
jan_link
Edo
Laputa
dogbaby
binhthuongthoi
tuan_bigtiger
yamato
Dark
yuki724
changkhovoduyenkendo
missu
rimi
kieutientruongthi
TrứngThịtKho
huynhletu
TruongJames
ken
Thanhgf
Admin
yunchi
kuroryu
27 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
Admin
Quản trị
Admin

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeSat Mar 17, 2007 3:41 pm

missu đã viết:
Tôi rất hâm mộ tinh thần võ sĩ đạo của Nhật, thích đọc truyện Teppi, thích xem các phim về Ninja Nhật, phim về Samurai, ... Thêm vào đó là kể từ khi đi làm, tôi đã không chơi 1 môn thể thao nào, người đang có nguy cơ bị tăng cân, (hic, Crying or Very sad ).
Được 1 người bạn giới thiệu đến lớp HNKC, vậy là tôi bị Kendo chinh phục liền, yêu Kendo kể từ đó. Tôi chỉ tiếc 1 điều, (hehe các bạn biết là gì không?), tôi chỉ tiếc 1 điều là tại sao tôi không biết sớm hơn để tập từ trước có phải bây giờ đã thuộc thành viên của lớp trên rồi không, Very Happy
Ơ ,chị đi làm rồi ha???
http://ngoducminh.co.nr
rimi
Bạn mới
rimi

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeSat Mar 17, 2007 5:29 pm

heeeeeeeeeeeeee!!!Twisted Evil Laughing
missu
Bạn mới
missu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeSat Mar 17, 2007 5:34 pm

Trích dẫn :

Ơ ,chị đi làm rồi ha???

affraid ặc ặc, tôi là male 100% đó, đề nghị Admin đọc kỹ lại profile của tôi đi Evil or Very Mad
TruongJames
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 3:36 am

To Missu: Yên tâm. Sẽ lên lớp trên mà.
missu
Bạn mới
missu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 9:28 am

Cảm ơn TruongJames
Tôi rất cố gắng phấn đấu để nâng cao trình độ
Hy vọng được mọi người chỉ bảo thêm
changkhovoduyenkendo
Bạn mới
changkhovoduyenkendo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 10:35 am

Còn tôi , đầu năm nay , đi làm đc 2 năm rồi đầu óc thì suy nghĩ lung tung mà chưa có hành động nào cho cuộc đời cả. Suy nghĩ lại nếu có mơ ước chính đáng lại tốt đẹp nữa thì sao ko làm , mà kendo thì rất thích vì vậy đi tập kendo.Đơn giản vậy thôi bước đầu tiên mà .
Very Happy
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 28, 2007 12:35 am

Dunt know why but I felt that I have a strong commitment with Japanese sword. Incidentally, when I practiced Wushu, I found out that there is Kendo Dojo in Vn, thus....

Shocked
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 28, 2007 7:59 pm

sao khóai post tiếng anh quá vậy,bớt lại đi.
http://yume.vn/kuroryu
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 28, 2007 10:37 pm

sac, thi nho admin khuyen khich cho may thay Nhat doc ma, gi ki dza >.<
TrứngThịtKho
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
TrứngThịtKho

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 28, 2007 10:58 pm

Các admin ủng hộ chuyện post bài bằng tiếng anh ,chả có gì khó đọc cả ,vưà xem vừa dùng lac việt tra là hỉu liền Very Happy .

Khẳng định lại bạn nào có khả năng thì cứ post bằng tiếng Anh.

Mad
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 29, 2007 12:03 am

yuki724 đã viết:
sac, thi nho admin khuyen khich cho may thay Nhat doc ma, gi ki dza >.<
A`,nói chưa hết ý,post bài = tiếng Anh,chứ ko spam tiếng Anh.
A`,nick user lập ra để khách tham quan.Từ giờ,ai dùng nick đó post bài là biểu hiện sự ko trong sáng,bài đó sẽ bị del ngay lập tức dù nội dung nó là gì.
yuki724
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
yuki724

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 29, 2007 12:04 am

U hear that, hohoho, admins write in english first to set an example for everyone.

Twisted Evil
Dark
Bạn mới
Dark

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 05, 2007 11:24 am

Cái số của em hình như nó có duyên với chấn thương hay sao ấy? (^_^), học Taekwondo từ lớp 4 đến giữa lớp 5 thì trong 1 lần "chân chạm chân" và... rắc... nứt xương chân, tuy không đến nỗi phải đi xe lăn nhưng từ lúc đó đến thi tốt nghiệp phải đi nạng:cry: Crying or Very sad Crying or Very sad . Ngồi không đến năm hè lớp 8 lên lớp 9 thì ngứa ngáy quá. Vậy là đi học Karate. Vậy mà cũng có chuyện. Đầu HK 2 bị đồng môn dùng đòn chặt cho 1 phát trong khi đấu... đi tong cái tay trái:oops: Embarassed Embarassed . Cũng may nó lành kịp cho kì thi tốt nghiệp trung học cơ sở.
Cuối cùng, đến với Kendo sau những trăn trở, suy nghĩ cùng với hiện tượng hơi bị có bụng. Bố mẹ khuyên nên đi học Aikido nhưng quyết tâm là quyết tâm. Hồi đầu đi xem ở hồ bơi Nguyễn Tri Phương, nhưng chắc bữa đó đi vào ngày xấu hay sao mà chỉ có 1 anh mập, cận, tập với 1 anh gầy, được nửa tiếng thì 2 ảnh đi về. Qua CLB Hồ Xuân Hương thì chẳng thấy 1 chút tăm hơi nào của Kendo cả. Còn có người nói là CLB Ông Tạ (hồ bơi Cộng Hoà, CMT.Cool có tập Kendo nhưng xa quá, không mò lên nổi.
Và bây giờ Dojo lui tới của em là sân Tinh Võ, Q.5. Hồi đầu học có 3-5 thôi, nhưng chịu không nổi nên làm luôn 2-3-4-5-6. (^_^)
Bây giờ có bắt làm gì cũng không thể xa Kendo cùng các sư huynh, đệ, tỷ, muội.
FFK - (Fight For Kendo)12 12 12
missu
Bạn mới
missu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 05, 2007 1:29 pm

Chú Dark này xem ra được đấy nhỉ, đã qua khá nhiều các môn phái. Hy vọng quá tam ba bận, kendo sẽ là điểm đậu cuối cùng và lâu dài với chú. Cố lên nhá
Laughing
PS: chú có thể yên tâm là kendo không thể gây chấn thương nghiêm trọng như taekwondo hay Karate đâu, chỉ gây chấn thương nghiêm trọng cho cây shinai thôi. Nhưng không sao, của đi thay người
Very Happy
yamato
Bạn mới
yamato

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeMon Jul 02, 2007 1:37 pm

lang thang trên mạng vô tình vào được 1 cái web nhắc đến "Ha' Nội Kendo - hiện đang tập tại số 9 Thành Công" -> đến xem nó thế nào, vì từ lúc sinh ra thấy chúng nó phang nhau bằng kiếm là rất phấn khích ^^, từ bé đã thích các loại kiếm - đặc biệt là Tachi, cũng hiểu biết về Kendo và biết được nó sử dụng kiếm dài kiểu Tachi để đánh -> đến xem nó thế nào
Nhà cách chỗ tập 15 Km, mỗi lúc đến tập đều phải đi xe ôm, hơi vất vả, nhưng nghĩ đến Kenjutsu là lại gạt hết những mệt mỏi để đi tập ^^
tuan_bigtiger
Bạn mới
tuan_bigtiger

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 29, 2007 2:22 pm

Mình học Aikido được 1 năm thì thầy hỏi: "em có muốn học Kendo hay không?". nghĩ trong đầu:"Kendo là cái môn mặc giáp cầm cây đập nhau giống teppi phải không ta" rồi trả lời: " Dạ, muốn". Vậy mà đã tham gia học được 3 năm rồi, ốm 20 kg, tham gia được vài trận đấu giao hữu (với người Nhật cũng có, người Hàn Quốc cũng có) tới giờ còn mê Kendo hơn cả Aikido nữa
binhthuongthoi
Bạn mới
binhthuongthoi

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 12, 2007 3:20 pm

đến với keno đơn giản là do yeu thích thế thôi.....chứ như chú vì mê samurai chuộng tinh thần samurai mà học thì ko nên,samurai là 1 anh hùng(dĩ nhiên)nhưng mà chỉ là anh hùng trong lòng người Nhật thôi...và các tiểu thuyết võ hiệp của họ thêu dệt nên đủ loại hình tượng đẹp đẽ nên chúng ta tưởng thế....thực ra thì sao....họ là những người tàn bạo khát máu giết người ko ghê tay....nếu ai có ông bà là người Bắc khoảng chừng 70-80 t thì thử hỏi họ xem những samurai kia đã làm những gì....thử hỏi vụ thảm sát Nam Kinh ở Trung Quốc đầu thế kỉ trước là ai gây ra....chính những samurai mà bạn ngưỡng mộ gây ra đó.....Truyện chỉ là truyện ko đáng tin cũng ko vì thế mà hâm mộ quá đáng . Thích học kendo thì cứ học nhưng hãy nên thích vì cái thực tế hơn.....Đây là môn thể thao hay và thích học thế thôi....chứ học để làm samurai thì xin kiếu thời nay ai đánh em....em xin móc súng ra thôi....tiện hơn...hêhêhhê
dogbaby
Bạn mới
dogbaby

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 13, 2007 12:24 am

chài ơi móc súng ra bắn người là bị đi tù liền...còn móc cây shinai ra gõ thì bị tù treo thôi...chọn đường cầm cây vẫn lợi hơn...Shocked
Admin
Quản trị
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 13, 2007 8:01 am

dogbaby đã viết:
chài ơi móc súng ra bắn người là bị đi tù liền...còn móc cây shinai ra gõ thì bị tù treo thôi...chọn đường cầm cây vẫn lợi hơn...Shocked

tội nghiệp,móc súng ra không phải 1 tội mà tới mấy tội lận đó,suy nghĩ xem sẽ đẻ ra hàng loạt tội danh gì nữa,số năm cứ thế nhân lên.Tình huống xấu,ý đồ xấu,có thêm cái âm miu giống film chút nữa là dựa cột.
Laputa
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 22, 2007 4:07 pm

vao 1 lan no tren 1 con duong no minh thay o 1 CLB no. co' 1 nhom' no. dang tap kendo the la` .........I love you
Edo
Bạn mới
Edo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeFri Oct 26, 2007 11:03 am

chào các bạn , mình mới tập Kendo được 1 tháng rưỡi ở Gò Vấp , vô tình
vào google tìm được trang web này mình mừng quá thế là tìm được những
người cùng chung sở thích và niềm đam mê , lý do mình học
Kendo cũng hao hao giống các bạn nhưng sau khi xem
xong bộ phim the last samurai và bộ phim về lãnh chúa Takeda Shigen thì
mình đã đăng kí tập kendo luôn . Câu lạc bộ của mình không phải là tập
kendo mà là Aikido thế nên rất ít môn sinh Kendo . Rất hy vọng được làm
quen với nhiều người bạn .
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 28, 2007 8:20 am

chào mừng bạn đến với forum kendo.Cúng hỷ cúng hỷ.
kuroryu
Người giúp đỡ
Người giúp đỡ
kuroryu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 28, 2007 8:24 am

binhthuongthoi đã viết:
đến với keno đơn giản là do yeu thích thế thôi.....chứ như chú vì mê samurai chuộng tinh thần samurai mà học thì ko nên,samurai là 1 anh hùng(dĩ nhiên)nhưng mà chỉ là anh hùng trong lòng người Nhật thôi...và các tiểu thuyết võ hiệp của họ thêu dệt nên đủ loại hình tượng đẹp đẽ nên chúng ta tưởng thế....thực ra thì sao....họ là những người tàn bạo khát máu giết người ko ghê tay....nếu ai có ông bà là người Bắc khoảng chừng 70-80 t thì thử hỏi họ xem những samurai kia đã làm những gì....thử hỏi vụ thảm sát Nam Kinh ở Trung Quốc đầu thế kỉ trước là ai gây ra....chính những samurai mà bạn ngưỡng mộ gây ra đó.....Truyện chỉ là truyện ko đáng tin cũng ko vì thế mà hâm mộ quá đáng . Thích học kendo thì cứ học nhưng hãy nên thích vì cái thực tế hơn.....Đây là môn thể thao hay và thích học thế thôi....chứ học để làm samurai thì xin kiếu thời nay ai đánh em....em xin móc súng ra thôi....tiện hơn...hêhêhhê
Em àh,nghe em nói về samurai như là kẻ khát máu giết người,thì em chưa hiểu về samurai đâu.Em cần tìm hiểu thêm.
jan_link
Bạn mới
jan_link

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeWed Nov 21, 2007 11:27 am

tất nhiên là đọc chuyện rồi chuyên teppi ý
muốn tìm một cơ sở ngoài HN để đi tập nhưng ko bít chỗ
hell_kid1221
Bạn mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitimeTue Jan 08, 2008 10:52 am

mấy tháng hè lặn lội mò ốc ở 2 bà trưng rồi khắp nơi mà ko tìm thấy... đến khi có hội acc đến chơi mới gặp đc....hí hửng đi đk ngay ở số 9 thành công..he he
còn chuyện tịa sao thik kendo thì hầu hết mọi người đều đọc truyện tranh mà biết đc kendo...nên tui cũng thế nốt^^!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi   Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi - Page 2 Icon_minitime

Các bạn đã đến với kendo như thế nào hihi
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» 16th Toru Giga Prague Kendo Cup 2007 & Kendo Seminar
» Học Kendo ở Tân Bình và nhờ thầy dạy Kendo ở trường THPT
» Kendo lúc trước như thế nào??
» Tìm CLB Kendo ở Q.Bình thạnh !
» Về việc tập kendo